Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยาลดความอ้วนของหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า (เผยแพร่เป็นธรรมทาน  

เอามาจากเวบ Guitarthai ค่ะ
ที่มา http://www.guitarthai.com/webboard/question.asp?QID=221416

เห็นว่าน่าสนใจดี อาจจะมีสาวๆอยากลอง เพราะอ่านๆดูแล้วก็ไม่น่าจะมีพิษมีภัยอะไร สมุนไพรทั้งนั้นค่ะ

----------------------------------------------------------------------------

ยาลดความอ้วนของหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า (เผยแพร่เป็นธรรมทาน)

ยานี้เป็นยาสมุนไพรครับ เป็นยาดักจับไขมัน
ผมไปได้สูตรยาเล่มนี้จากหนังสือยาของหลวงปู่ศุก วางขายในแผงหนังสือเก่า ขายในราคา แค่ 60 บาทเอง แต่เนื้อหาข้างในนี้สุดยอดมียารักษาโรคร้ายต่างๆมากมาย

ไปโดนใจก็ตรงยาลดความอ้วนนี้แหละ คือน้องสาวผมเป็นตัวไม่สูงมาก แถมยังมีรูปร่างที่เรียกว่าอวบๆๆ แบบอวบระยะสุดท้าย
น้องผมก็กลุ้มใจว่าตัวเองก็เป็นคนเตี้ยแถมมาอ้วนอีกเลยดูสั้นไปใหญ่ โชคดีที่ผมไปเจอยาตัวนี้เข้าก็เลยไปซื้อมาให้น้องลองกินดู

สูตรยาตัวนี้

1.บอระเพ็ด
2.น้ำผึ้ง

วิธีทำ นำบอระเพ็ดที่ตากจนแห้งดีแล้วมาบดให้เป็นผงแล้วมาผสมกับน้ำผึ้ง ปั้นให้เท่าขนาดเม็ดพุททราใน
กินก่อนอาหารเช้า 3 เม็ด เวลาเดียวทุกวันภายในหนึ่งเดือนจะเห็นผลทันที

นี่เป็นสูตรยาในหนังสือ
แต่ผมไม่รู้จะไปหาต้นบอระเพ็ดได้ที่ไหน ผมนึกขึ้นได้ว่าผมกำลังกินยาต้มรักษาสิวอยู่
ที่ร้านขายยาสมุนไพรโบราณที่ผมซื้อยาต้มมากินก็น่าจะมีก็เลยไปถาม
ก็มีจริงๆเป็นแบบผงที่เขาบดละเอียดมาแล้วด้วยถุง 50 บาทเอง และไปเห็นแคปซูลเปล่าอยู่ข้างๆด้วย ก็เลยซื้อมาอีก เพราะคิดว่าจะไปหาน้ำผึ้งมาก็หายากแถมยังแพงอีกกรอกบอระเพ็ดใส่แคปซูลก็คงเหมือนกัน

ผมก็บอกให้น้องกิน น้องผมกินวันละ 4-5 เม็ดตอน เช้าและเย็นก่อนอาหาร พอกินไปน้องผมก็บอกว่าไม่ค่อยอยากอาหารเหมือนแต่ก่อน
ปกติน้องผมจะชอบหิวโน่นนี่เป็นประจำทั้งๆที่เพึ่งจะกินมา และที่ดีกว่านั้นน้องผมเป็นตกระดูขาวบ่อยมาก น้องผมบอกว่ายังกะกรดกัดกางในเป็นรูเลย
ตอนนี้หายแล้วตั้งแต่กินบอระเพ็ด และน้ำหนัดลดจริงๆและค่อยๆลด

แม่ผมก็เลยกินด้วยช่วยกันกรอกใส่แคปซูลกันใหญ่ ก่อนกินหนัก 65 กิโล
ตอนนี้แม่บอกว่าน้ำหนักเหลือ 60 กิโลแล้ว
แต่ก่อนผมชอบเล่นเนื้อตรงบริเวณแขนแม่เพราะย้วยดีแกว่งไปแกว่งมาได้เลย ตอนนี้ไม่มีให้เล่นละ
จะเสียใจดีไม้เนี๊ย

ในหนังสือบอกว่าถ้าเอาสูตรนี้ไปบอกต่อๆกันจะเป็นบุญกุศลมากเพราะคนอ้วนนี้ทุกข์ใจนะ โดยเฉพาะผู้หญิง ก็รู้ๆกันอยู่ว่ารักสวยรักงาม

ต้องกินติดต่อกันอย่าให้ขาดเพราะยาสมุนไพรต้องกินติดต่อกันถึงจะเห็นผล
และจะให้ดีก่อนกินก็นึกถึงหลวงปู่ศุกช่วยให้ยานี้กินแล้วได้ผลด้วย ถ้าเราศรัทธาท่าน ผมเชื่อว่าต้องได้ผลแน่นอน
ที่เอามาบอกเพราะท่านทำแล้วและได้ผล  ลองดูนะ

ใครเอาสูตรนี้ไปกินแล้วได้ผลก็มา โพสบอกในกระทู้กันบ้าง เพื่อเป็นธรรมทานให้คนมาอ่านทีหลังได้มั่นใจในสูตรยาตัวนี้จ๊ะ

rockonyou
-----------------------------------------------------------------------

ของเขากินแต่บอระเพ็ดผงล้วนๆ ถ้าเรามาดัดแปลงสูตร อาจจะกินกับน้ำผึ้งสดซักช้อนก็น่าจะได้นะคะ
เดี๋ยวว่าจะกล่อมให้น้องสาวกินทุกๆวันดู แต่ต้องไปหาที่ขายบอระเพ็ดผงก่อน
ภายในเวลาหนึ่งปี น้ำหนักขึ้นจาก 48 เป็น 62 ไม่รู้มันทำได้ไง -_-"

ปล. ได้ทำการจัดเรียงใหม่ แก้ไขตัวสะกดและตัดลดคำบางคำออกไปเพื่อให้อ่านง่ายขึ้นนะคะ ขออภัยคุณ rockonyou ด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 53 04:00:05

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 53 03:56:41

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 53 03:54:44

จากคุณ : น้องงัว
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 53 03:53:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com