Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ ได้ฤกษ์ รีวิว สมุนไพรที่สั่งมาใช้เมื่อสองเดือนก่อน และ รีวิว แชมพูสำหรับผมร่วงด้วยย +++++  

ช่วงนี้เค้าฮิตสมุนไพรกัน จำได้ว่าตอนเด็กๆอิงก็ชอบมากกนะ เอาขมิ้นมาผสมกับมะขามเปียกขัดตัว

ธรรมชาติดี แต่พอโตแล้วนี่ขี้เกียจ หันไปสนใจพวกเครื่องสำอางค์สำเร็จรูปแทน จนมาวันนี้มีหลายคนมาคอนเฟิมว่า สมุนไทยเรานี่ดีจริงๆ ก็เลยกลับมาบ้าตามเหมือนเดิม

ประกอบกับช่วงนี้ผมร่วง ผมยาวมากๆแต่ร่วง ผมไม่หนาสักที ทั้งที่ตอนเด็กๆนะ ตัวฟูเป็นสิงโต  แต่ละเส้นก็หนาๆทั้งนั้น เดี๋ยวนี้หัวไปโดนอะไรกะชากนิดหน่อยหลุดมาทีเป็นกระจุกเชียว

กลัวมาก  กลัวหัวจะล้าน ที่บ้านก็บอกให้ใช้แชมพูสมุนไพร  เราก็เลยไปสรรหามาใช้  แล้วแชมพูก็ไม่พอหรอก ต้องมีสมุนไพรประทินผิวอย่างอื่นๆอีก  สรุปเลยสั่งซื้อมาเพียบเลย  ตัวที่อยากได้จริงๆคือ แชมพูข้าวหอมนิล โอท็อป แม่บ้านอ่างทอง แค่แชมพูขวดเดียว40บาท กลายเป็นหมดไป700กว่าบาท เพราะไอนู่นก็น่าใช้ ไอนี้ก็น่าลอง 555 ><  

มีทั้งสบู่เหลว สบู่ก้อน สบู่ถ่าน น้ำมะเฟือง ผงถั่วเขียว พอกหน้า บลา บลา บลา เดี๋ยวทยอย รีวิวไปทีละตัวนะคะ

รูปรวมๆค่ะ

จากคุณ : rintintin
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 53 17:40:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com