Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิสามานยนาม - ชื่อเฉพาะของผลิตภัณฑ์ ที่บางทีเราก็อ่านไม่ถูก  

รวมถึงการเรียกเครื่องใช้ต่างๆที่เราใช้กัน แต่การที่ผลิตภัณฑ์เหล่านี้มาจากต่างประเทศ
ทำให้เราเองบางทีก็เรียกไม่ถูก และ เห็นเพื่อนๆหลายๆท่านก็เป็นเหมือนเรา

ถ้าเรามาช่วยกันรวบรวมการอ่านที่ใกล้เคียงก้บที่เจ้าของผลิตภัณฑ์เรียกตัวเอง
ก็คงจะทำให้เราลดเปิ่นได้บ้าง ดีไหมคะ

เอาที่เราพอจะเรียกได้นะ ถ้าผิดขอช่วยแก้ให้ด้วยนะคะ

Sisley - ซิสซี ( เพิ่มเติม จขกท อ่านผิดค่ะ บริษัทเรียกตัวเองว่า ซิสเล่ย์)
eau de toilette - โอ เดอ ตัวเลท
Hermes - แอร์เมส
Longchamp - ลองชอม
Versace - เวอซาเช

ตอนนี้นึกออกเท่านี้ง่ะ

,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

เพิ่มเติม
เราอ่านsisley ผิดจริงๆค่ะ พอเพื่อนๆทักไปค้นมาก็ใช่จริงๆ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 53 23:38:44

จากคุณ : พฤหัส
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 53 22:05:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com