Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ @ + @ + @ + ขอแนะนำวิธีปราบส้นเท้าแตกอย่างง่ายๆ ที่แทบไม่ต้องลงทุนอะไรเลย... + @ + @ + @ +  

ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยมีปัญหาเรื่องส้นเท้าแตก แตกลายงาอย่างหนัก ชนิดที่ว่าถ้าเท้าผมเป็นหินอ่อน คงจะราคาแพงระยับ เพราะเป็นริ้วเป็นลาย สวยงาม 555+
อาการหนักขนาดว่าเป็นเกล็ดๆ ดึงออกมาได้เลย จนที่บ้านคิดว่าเป็นโรคผิวหนังรึเปล่า แทบจะไล่ให้ไปหาหมอ เหอๆๆ

แต่มาวันนี้ อาการส้นเท้าแตกของผมหายไปอย่างน่าประหลาดใจ วิธีของผมก็ง่ายๆ เลยครับ

... แค่ใส่รองเท้าคัตชูตลอดเวลา ... แค่นั้นเองครับ
ฟังดูไม่น่าเชื่อใช่มั้ยครับ แต่มันช่วยได้จริงๆครับ

ที่จริงก็เคยได้ยินมาก่อนหน้านี้ครับ ว่าการใส่รองเท้าคัตชู เลี่ยงการใส่รองเท้าแตะ จะช่วยได้ แต่ก็ไม่ได้ลองทำซะทีครับ

เพราะเมื่อก่อนนี้ ผมแทบไม่ค่อยใส่รองเท้าคัตชูเลยครับ ไปไหนมาไหนลากแตะเกือบตลอด เพราะมันสบายๆ โล่งๆ ไม่อับ
แต่พอผมต้องมาอยู่อังกฤษ ก็ต้องใส่รองเท้าคัตชูตลอดเวลา เพราะอากาศหนาวมาก ยกเว้นตอนอยู่ในบ้านเท่านั้นเองครับ

พอมาอยู่นี่ได้ประมาณสองสามเดือน ลองสังเกตเท้าดู รอยแตกลายงาหายไปหมดเลยครับ อัศจรรย์ใจยิ่งนัก

เพราะฉะนั้นขอคอนเฟิร์มครับ ว่าการใส่รองเท่าคัตชู ช่วยได้จริงๆครับ

จากคุณ : ted_t1987
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 08:24:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com