Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++มาดู.. วิวัฒนาการการเปลี่ยนเเปลงของเรา... จากวันนั้นถึงวันนี้ เล่าเรื่องด้วยภาพจ้า++++++  

เอามาฝากอีกกระทู้หนึ่งค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q8761679/Q8761679.html

ขอบคุณมากๆนะค่ะ สำหรับทุกคำชม
เเต่จริงๆเเล้ว ตอนเด็กๆ ไม่เคยว่าตัวเองเป็นคนขี้เหร่เเต่ไม่สวย เข้าใจป่ะค่ะ
ไม่ได้เเกล้งถล่มตัว พอมาอ่านคอมเม้น เกิดการงงเล็กน้อยว่า จริงเหรอ
จริงๆเเล้ว สิวเยอะมากค่ะ เเต่รูปที่เห็น อาจผ่านการรีทัชจากร้านถ่ายรูป
เเล้วเราดันไม่มีรูปตอนอาการหนักซะงั้น
จุดประสงค์ของกระทู้คือ ก็เเค่อยากจะเล่าการเปลี่ยนเเปลง
ซึ่งคิดว่าทุกคนก็ต้องมีล่ะค่ะ จะมากจะน้อยก็เเล้วเเต่คน
ของเราอาจจะน้อย เเต่อย่างน้อยก็เปลี่ยนชิมิ
ดูเพื่อความบันเทิงเเล้วกันนะค่ะ อย่าคิดมาก ขำๆ ฉ่ำๆ
เเล้วรูปที่มาโพสในกระทู้เรา ก็ต้องซูฮกค่ะ ว่าเหนือกว่าเราจริงๆ ฮาๆ เปลี่ยนกันเยอะมาก เก่งค่ะ ยอมรับเลย
ตอนนี้ มั่นใจขึ้นเยอะเเล้วค่ะ อาจจะโตขึ้นด้วย ความคิดเลยเปลี่ยน
ตอนนี้คิดว่าตัวเองสวยเเล้ว คงจะเหมาะสมกะนิชคุณซะที ฮาๆๆ (เพ้อเจ้อม่ะ?)
---------------------------------------------------------------

แอบซุ่มอยู่ห้องแป้งมานานแล้วค่ะ
และอยากขอบคุณห้องแป้งที่แนะนำสิ่งดีๆ เกี่ยวกับเรื่องความสวยความงามอ่ะค่ะ
วันนี้ตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก ไม่รู้จะทำเรื่องอะไรดี
เลยมาเล่าเรื่อง วิวัฒนาการ การเป็นTransformer ของเรา
ชื่ออาจจะดูเวอร์ แต่มันจริงค่ะ
กว่าจะกลายเป็นคนได้ ซุ่มอยู่ห้องแป้งอยู่นานเลยค่ะ
ย้อนกลับไปดูรูปตอนเด็กๆ โอ้ววว นี่ชั้นหรือนี้ ไม่จริงงง
ปกติแล้ว รูปสมัยก่อนเรา ฝังดินไปแล้ว ให้ใครเห็นไม่ได้เลย
เพื่อนมันยังเอามาล่อเลยว่า ถ้าเราไม่ตามใจมัน มันจะเอารูปเรามาแฉ
ครั้งนี้คือ การเปิดเผยครั้งสำคัญ (ฮาๆ ขนาดนั้นเลย)
อ่านกระทู้นี้แล้ว อยากให้กำลังใจ คนที่คิดว่าตัวเองไม่สวยนะค่ะ
คนเราสวยอยู่แล้วค่ะ จะมากจะน้อย อยู่ที่ความพยายาม
ดังนั้น สู้ๆกันต่อไปนะค่ะ  สวยมันเข้าไป สู้ๆ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 53 13:15:59

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 06:10:38

แก้ไขเมื่อ 14 ม.ค. 53 06:00:25

จากคุณ : Cosmo City
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 15:05:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com