Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++Review : เครื่องสำอางค์ที่ซื้อมาใหม่ 2 เดือนผ่านที่ผ่านมา  

มารีวิว Update เครื่องสำอางค์ใหม่ 2 เดือนที่ผ่านมา

ไม่ค่อยได้มาห้องแป้งพักนึง ไปอยู่แถวๆห้องสวนลุมมาค่ะ
หลังจากมีเรื่องให้จัดการเกี่ยวกับที่บ้าน คุณพ่อเป็นมะเร็งตับระยะสุดท้ายทราบเมื่อปลาย ต.ค.52 เข้าโรงพยาบาล ต้น พ.ย.52  เสียชีวิต 20 พ.ย. 52 ไวมากไม่ได้ทันตั้งตัว แถมเราห่างๆ จากคุณพ่อมา 2 ปีด้วย มีโอกาสได้ดูแลกันช่วงสุดท้ายของชีวิตแค่ 1 เดือน เสียใจมากๆ กว่าจะทำใจได้ต้องตั้งหลักอยู่พักนึงเลยค่ะ

พ่อเราเป็นมะเร็งเนื่องจาก ไวรัสตับอักเสบ B เรื้อรัง แล้วไม่ทราบถึงการปฎิบัติตัว ยังทานเหล้าบ้าง ทำให้กระตุ้นให้ตับเสียหาย กลายเป็นมะเร็งตับ แถมยังมีรุ่นพี่ที่สนิทกันเป็นแบบเดียวกับพ่อเราแป๊ะเลย เสียชีวิตไปติดๆกับพ่อเราเลย

เตือน : เพื่อนๆในห้องนี้นะค่ะ ไวรัสตับ B ค่อนข้างอันตราย ใครเป็นโอกาสเป็นมะเร็งตับภายหลังสูงมากค่ะ
การติดต่อเหมือนกับเอดส์ค่ะ ไม่ได้ติดทางน้ำลายเหมือนที่หลายๆ คนเข้าใจนะค่ะ ใครเิกิดก่อนประมาณ ปี 2530 จะไม่มีการฉีดวัคซีนนี้ ให้ไปตรวจซะนะค่ะ

เอาหล่ะเข้าเรื่องห้องแป้งกันดีกว่า เราสะสมเครื่องสำอางค์ในกรุได้เพิ่มมาอีกแล้ว ไม่ได้รีวิว 2 เดือน เพิ่มมาค่อนข้างเยอะ เอารูปไปดูกันก่อนนะ เดี๋ยวรีวิวจะตามไป

จากคุณ : doneta
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 18:16:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com