Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> ขอคำแนะนำ shopping ที่ โอซาก้า จ้า ^o^ <<  

ดีจ้าทุกคน

วันนี้อยากมาขอคำแนะนำพี่ๆ ที่เคยไปช็อปปิ้ง ไปเที่ยวที่โอซาก้า ประเทศญี่ปุ่นมาแล้ว  อยากรู้ว่ามีแหล่งช็อปปิ้งที่ไหนบ้างที่ขายของเยอะ  เน้นพวกเครื่องสำอางค์ (แน่นอนอยู่แล้ว555) และ skincare ค่า  อาจมีเสื้อผ้าประปราย

ที่อยากได้ในตอนนี้ เน้น Skincare มากกว่า  มีของแบรนด์ไหนที่ถูกๆ หาซื้อได้ในญี่ปุ่นไม่ยากบ้างคะ (เน้นพวกชุ่มชื่น หน้าแห้งมากมายตอนนี้ Aquajuju อะไรนี่ช่วยได้ไหมหนอ)

และเครื่องสำอางค์เพื่อนบอก ชิเซโด ถูกกว่าบ้านเราเยอะเลย  แต่เราไม่เคยใช้ชิเซโดเลยไม่รู้เลือกตัวไหนดี 5555 งงๆ ก่งก๊ง  

ที่วางแผนว่าจะซื้อคือของแม่ทั้งนั้นเลย รองพื้น Lunasol , กันแดด , ล้างเครื่องสำอางค์ (ของเราด้วย) อะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

เห็นว่ามี Outlet ในโอซาก้าด้วย ส่วนตัวอยากได้ของ Muji มากกก แว๊กกก อยากได้แปรงงงงง  แต่ไม่รู้จะไปหาเจอมั้ย 5555

ยังไงขอคำแนะนำด้วยจ้า จุ๊พๆ

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 53 18:46:29

จากคุณ : Sun Thou
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 53 18:44:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com