Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^ น้ำมันมะพร้าวนี่เจ๋งดีเนอะ ^^  

เห็นพักนี้กระแสน้ำมันมะพร้าวมาแรง ที่บ้านก็มีอยู่ขวดนึงแม่เราเค้าเอาไว้ทาแขนทาขา เคยลองทาๆ บ้างก็ไม่ชอบเลย เหนอะหนะเกิ๊น พอดีคิดไว้ว่าผมยาวกว่านี้อีกหน่อยจะดัดผม แต่ผมมันก็แห้งๆ อยู่อะนะ แล้วผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับผมที่เราใช้อยู่เราก็ว่าดีพอสมควรแล้วคิดว่ามันคงไม่สามารถทำให้ผมเราดีได้มากไปกว่านี้แล้ว แต่ก็ไม่อยากจะตัดผมด้วย เพราะกลัวว่าพอไปดัดแล้วมันจะสั้นเกิน เดี๋ยวจะป้าอ่ะ (มากเรื่องจิงๆ) ก็เลยต้องหาตัวช่วย เข้าพันทิปทุกวัน ก็พูดกันถึงน้ำมันมะพร้าวทุกวัน แล้วจะรอดเร้อ

วิธีใช้ของเราก็ง่ายๆ เลยค่ะ ชโลมผมแล้วเอาโดนัดมามัดผมไว้ไม่ให้มาโดนหน้า ทิ้งไว้ข้ามคืน ตื่นเช้ามาก็สระผมสองครั้ง ใส่ครีมนวดผมไปตามเรื่อง (เราสระผมทุกเช้าค่ะ ไดร์เอง เซ็ตเอง ไม่ใช้พวกจัดแต่งทรงใดๆ )

3 วันเท่านั้น ผมเรานิ่มมากกกกกกกกเลยค่ะ ก่อนหน้านี้เรายืดผม แล้วไม่นานก็ทำสี รู้สึกว่าผมมันชี้ เซ็ตไม่ได้อย่างใจ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว ผมเงามากด้วย ตอนนี้เกิดอาการทึ่งมาก 55 อารมณ์ประมาณว่า นี่ชั้นมัวไปตามหาอะไรอยู่เนี่ย ราคาก็เท่านี้ หาก็ง่ายแต่มองข้ามไปได้

เลยอยากมาบอกเพื่อนที่มีปัญหาเกี่ยวกับเส้นผมว่าก่อนจะไปหาทรีทเมนท์แพงๆ ลองน้ำมันมะพร้าวบ้านๆ ดูก่อนนะคะ

จากคุณ : it doesn't mean i don't miss u
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 09:31:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com