Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีครีมไรบ้างที่ทาแล้วให้หน้าขาว ตัวขาว แนะนำทีสิคะ  

คืออาจจะเป็นเพราะเราเป็นคนหน้ามันด้วย คือจริงๆเราเป็นคนขาวมากๆๆๆๆเลย แต่แพ้แดดอย่างแรง สีที่ขาจะขาวแบบเว่อออออออออมาก คือขาวเลย แต่ที่อื่นจะขาวๆแต่ไม่เท่าขา ทีนี้ หน้าเราก็แอบหมองไปเพราะโดดแดดด้วย พอทากันแดดมากๆ หน้ามัน แถมสิวขึ้นอีก T_T

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า มีครีม หรือ แนะนำไรได้บ้างไหมคะ ให้ได้ไม่หมอง และ หายมัน เราใช้ทั้งเบสคิส ก็ไม่หายมันนะคะ ใช้เบสองุ่นก็ไม่รู้สึกว่าทำให้ขาวขึ้นเลยแม้แต่น้อย ทากานิเย่ก็ทำให้หน้ามันมากไปอีก แต่เพื่อนเราใช้แล้วหน้าขาวมากเลยนะ เหมือนพอกไรไว้เลย แล้วที่สำคัญเพื่อนใช้แล้วหน้าใส ไม่มันด้วย กำ ตอนนี้เลยมาใช้พอนส์ Flawless white แทน ก็หน้ามันน้อยลง แต่ยังมันอยู่ช่วยทีสิคะ

อีกอันนึง อยากให้ผิวที่ตัวทั้งหมด ขาวเท่าขาอ่ะค่ะ คือ อยากให้ขาวเท่ากัน เราทาเภสัข กานิเย่ ครีมกันแดด มาหลายเดือนละ ขาไม่เคยทาเลยนะ แต่มันก็ไม่เท่าขาสักที แบบว่าเราเอาแขนไปเทียบขา นี่ไม่บอกนึกว่าคนละคนเลยอ่ะ คือแขนเราก็ขาวแล้วนะคนเห็น แต่พอเปิดขามาเทียบ ตกใจกันหมดเลย ว่าทำไมเราดำขึ้นกว่าขาเยอะมากกกก

จากคุณ : เด๊าะแด๊ะ
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 07:57:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com