Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนที่ใช้ Retin-A จนหน้าใสไร้สิวแล้ว ปรับไปใช้ครีมบำรุงตามปกติ ยังไงหรอครับ  

คือทา Retin-A มาได้ประมาณประมาณ เดือนนึงแล้วครับ ช่วงแรกๆ ก็หน้าเน่าไปตามขั้นตอน 555

สิวอุดตัน สิวอักเสบบุก ผิวหน้าเต็มไปหมด มาโพสถามก็บอกให้ใช้ต่อไปเรื่อยๆ จนดีขึ้น

และแล้วตอนนี้มันเริ่มดีขึ้นแล้วครับ แต่สิวก็ยังไม่เกลี้ยงซะทีเดียว แต่ก็จะใช้ต่อไปจนสิวหายเกลี้ยงครับ

ก็เลยวางแผนว่าถ้าสิวหายก็จะหยุดใช้ไป เพราะผิวหน้ารู้สึกขาดการบำรุงไปมากมาย

เนื่องจากผมทา Retin-A โดยปราศจากการบำรุงใดๆ ในตอนกลางคืน

ส่วนในตอนเช้าก็แค่ Moisturizer Gel ที่ปราศจากสารแอนตี้ออกซิแด๊นใด เพราะกลัวมันอุดตันอีก แล้วก็ตามด้วยกันแดด

เลยอยากจะรบกวนถามเพื่อนๆ ที่เคยใช้ Retin-A จนสิวหายเกลี้ยงว่า มีวิธีการปรับไปใช้ครีมบำรุงอย่างไรครับ

แล้วยังคงใช้ Retin-A ต่อไปในขณะที่ใช้ครีมบำรุงร่วมไปหรือไม่ครับ

รบกวนเท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ^^

จากคุณ : Sympathique
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 16:47:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com