Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาเจอซะทีๆ สูตรแก้ผมเสียให้เป็นเป็นผมนุ่มอีกครั้ง!!!  

ขอเกริ่นก่อนนะจ๊า ว่าก่อนหน้านี้ จขกท. ไปดัดผมมาค่ะ (คงนึกกันออกเนอะ ว่าดัดผมแล้วเสียขนาดไหนๆ)

หลังจากที่ดัดมาได้2เดือน

เสาะหาวิธีบำรุงต่างๆนะ จนคิดเล่นๆเอาว่า จะหมักอบไอบ้ำอาทิตย์ละครั้ง เผื่อผมจะดีขึ้น

วันนี้คิดบ้าๆลองเอานู้นเอานี่มาผสมมั่วๆ หมักเล่นๆ ล้างออก เฮ้ย!ผมนุ่มๆ

เลยมาแปะไว้ซะ เผื่อสาวๆคนไหนจะหาวิธีแก้อยู่

ตามจดกันเลยนะจ๊าๆๆ

เตรียมของตามนี้เลยน๊าๆ

น้ำมันมะพร้าว

วิตามินบำรุงผมแบบแคปซูล(ถ้าได้พวกวิตามีนอีอะไรพวกนี้จะดีมากกก)

go hairขวดน้ำเงิน

จัสโมเดิร์น แก้รังแคแก้คัน น้ำสีเหลืองๆ

และคอลโรฟิลล์แบบผง

แล้วเอามาผสมกัน โดยเอาวิตามินใส่แค่5-6แคปซูล จัสโมเดิร์นสัก3-4หยด

คอลโรฟิลล์2ช้อนชา ส่วนน้ำมะพร้าวกับgo hair กะปริมาณเอาๆ ถ้าผมยาวก็

เยอะๆหน่อย ผมสั้นก็ไม่ต้องเยอะ แต่ต้องใส่น้ำมันมะพร้าวเยอะกว่าgohairนะ

ไม่ต้องสระผมน๊าๆ  หมักไปทั้งผมแห้งๆแบบนั้นเลยจ๊าๆ หมักก่อนสระอะๆๆๆ

แล้วก็นวดๆๆให้เข้ากัน(พูดเป็นนวดแป้งขนมไปได้ๆ)

แล้วก็เอาแรปห่ออาหาร พันหัวซะ พันแบบครอบทั้งหัวเลยนะๆ

ทิ้งไว้สัก1-2ชั่วโมง เพื่อให้ซึมเข้าลึกถึงแกนผม (นานไปไหม?)

พอครบตามเวลาแล้ว ก็เอาแรปออก แต่ยังไม่ต้องล้างนะจ๊ะ

ทิ้งไว้ให้เย็นอีกสัก2-3นาที แล้วก็ล้างด้วยน้ำเปล่า แล้วก็สระผมด้วยแชมพู

จากนั้นก็เอาครีมหมักผมหมักอีกสักรอบ หรือลงครีมนวดเลยก็ได้

แต่จขกท เอาครีมหมักหมักต่อเลยอะ แล้วก็เอาแรปห่ออีกรอบทิ้งไว้1ชั่วโมงกว่าๆ

แล้วก็ล้างออกตามปกติ

จขกท.ไม่ใช้ไดร์เป่า แต่ปล่อยให้แห้งเอง

อื้ม.....ผมนิ่มขึ้นเยอะ แถมดูมีน้ำหนักไม่ชี้ฟูอีกด้วย

ลองเอาไปทำตามกันนะจ๊าๆ

(ขอโทษนะค๊า ที่ไม่ได้ถ่ายรูปให้ดู พอดีวันนี้โทรมมาก เลยอายอะๆ)

รอบหน้าจะ ฮาวทูวิธีเซทผมดัดให้สวยๆ ได้ลอนใหญ่ๆคลายๆกันให้ดู

โปรดติดตามกันต่อไป!!

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 53 21:38:41

จากคุณ : เด็กน้อยตัวยุ่ง
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 53 21:36:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com