Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้เกี่ยวกับอาหารลดความอ้วนครับ  

ตอนนี้ผมกำลังลดความอ้วนอยู่ครับ
ตอนนี้เข้าฟิตเนสทุกวัน วิ่งเบิร์นวันละ 40 นาที  ประมาณ 300 แคลอรี่
แล้วต่อด้วยปั่นจักรยานอีก 20 นาที

ทีนี้เรื่อง อาหาร ครับ
หลังๆนี้ผม ลด อาหารจำพวก แป้ง ของทอด พวกนี้
แต่ผมอยากทราบว่า

1.  อย่างวุ้นเส้น นี่ อ้วนมั้ยครับ
ผมเห็นว่าวุ้นเส้นทำมาจากถั่วเขียว เป็นโปรตีน เลยเข้าใจว่าไม่อ้วน
แต่มีคนบอกว่า อาจจะอ้วนได้ เพราะที่เคยรู้มา คาร์โบไฮเดรต กับ โปรตีน ให้พลังงานเท่ากัน คือ 4  ส่วนไขมัน 9   ผมเลยเริ่ม งงๆ ว่ามันอ้วนมั้ย
เพราะหลังๆผมก็กินแต่วุ้นเส้น ฮ่าาา -*-

2. น้ำจำพวก ชาเย็น นมเย็น โอวัลติน กาแฟ อ้วนมั้ยครับ (ตามที่ผมเข้าใจคือ อาจอ้วนได้เพราะมีน้ำตาล)  แล้วถ้าเป็นพวก ไวตามิ้ล น้ำเต้าหู้ ล่ะครับ อ้วนรึเปล่า เพราะผมชอบกินน้ำเต้าหู้ตอนดึกๆ ใส่พวก บาเล่ เม็ดแมงรัก วุ้น (ไม่ใส่สาคูเพราะทำมาจากแป้ง)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ : ))

จากคุณ : hotdogy
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 53 22:36:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com