Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เ้จอร้านทำผมโกหก เรื่องทรีทเม้นท์ที่ใช้หมักผมค่ะ  

สวัสดีค่ะ ขอตั้งกระทู้บ่ินค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

เรื่องมีอยู่ว่าไปยืดผมครั้งแรกไม่พอใจเลยไปยืดซ้ำใหม่ ที่ร้านทำผมแห่งหนึ่งหน้ารามฯ(ไม่ใช่ออกัส)

ช่างที่ยืดให้ใหม่ เชียร์ให้ทำทรีทเม้นท์ เพราะผมแห้งมาก เค้าบอกว่าเป็นของลอรีอัล  150 บาท เราก็โอเค

พอยืดเสร็จก็หมักทรีทเม้นท์ เราก็ว่ากลิ่นทรีทเม้นท์นี้คุ้นมากๆ

ผ่านไป 3 วัน สระผมเมื่อวาน หยิบโลแลนมาหมักผม ใช่เลยค่ะ กลิ่นนี้เลย สรุปเค้าเอาโลแลนมาหมักให้เรา โดยบอกว่าเป็นลอรีอัล (เราถามย้ำหลายรอบว่าใช้ของอะไร เค้าก็ยังยืนยัน)

เราเองเคยใช้ทั้งลอรีอัลและโลแลนอยู่แล้วค่ะ แต่ที่ไม่ทักที่ร้านเพราะยังไม่แน่ใจกลิ่น  

เลยมานั่งคิดว่า สมัยนี้จะหาร้านที่ซื่อสัตย์สุจริตต่อลูกค้ามันยากจัง หลอกลวงลูกค้าคงได้กำไรมากมายมั้ง ทำแบบนี้เราว่าคงเจริญยากค่ะ เพราะหากลูกค้ารู้ก็คงไม่กลับไปใช้บริการอีก

สงสัยต่อไปจะเข้าร้านทำผมต้องซื้อน้ำยาหิ้วไปเองแล้วให้เค้าคิดแต่ค่าแรง smile

ปล.น้ำยายืดผมเค้าบอกว่าของชิเชโด้ ซึ่งเราว่าก็ไม่น่าจะใช่อีก เพราะเราไปเข้าห้องน้ำเห็นคลังน้ำยาทำผมต่างๆ ไม่เห็นของชิเชโด้ค่ะ แต่อันนี้ไม่แน่ใจก็ยกประโยชน์ให้ เดี๋ยวหาว่าปรักปรำทางร้านอีก

มีใครเจอหลอกเหมือนเราบ้างมั้ยคะ

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 53 11:59:24

จากคุณ : napatson
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 11:56:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com