Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++Review++ น้ำหอมในกรุแบบสบาย ๆ จ้า  

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน หลังจากที่แฝงตัวหาความรู้อยู่ในห้องแป้งมาสักพัก โดยเฉพาะเกี่ยวกับเรื่องน้ำหอม ทำให้ได้ประโยชน์มากมายจากในนี้เลยอยากตอบแทนบ้าง โดยจะทำการรีวิวน้ำหอมที่มีทั้งหมด เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังมองหาน้ำหอมสักขวดอยู่แต่ไม่รู้จะเอาขวดไหนดี ก็ลองดูรีวิวนี้แล้วกัน เผื่อจะมีขวดไหนตรงใจบ้างนะครับ บวกกับพอดีผมเข้าสู่ช่วงงดซื้อน้ำหอมเพิ่มจะกว่าจะพ้นครึ่งปีแรกของปีนี้ไปเสียก่อน จึงถือโอกาสเอาน้ำหอมที่มีทั้งหมดมารีวิวซะเลย น้ำหอมที่จะรีวิวนี้ขอรีวิวเฉพาะที่มีขวดเต็มแล้วกันนะครับ เพราะถือว่าได้ลองฉีดอย่างมันมือแล้ว พวกขวดแบ่งบางทีมันทดสอบได้ไม่เต็มที่สักเท่าไร และรีวิวนี้เป็นรีวิวแรกนะครับ อาจจะอธิบายไม่ค่อยเก่งเท่าไร แต่จะพยายามเต็มที่นะครับ รีวิวจะเป็นแบบสบาย ๆ ไม่เน้นอะไรมากมายนะครับ เพราะ ผมยังไม่เก่งในการแยกกลิ่นพอกลัวจะปล่อยไก่ออกไป  ดังนั้นขอรีวิวตามความรู้สึกและประสบการณ์ของผมเองแล้วกันนะครับ

น้ำหอมทั้งหมดของผมจะเป็นน้ำหอมดีไซเนอร์ เนื่องจากยังไม่เก่งพอที่จะข้ามไปลองน้ำหอม Niche ทั้งหลายนะครับกลัวเข้าไม่ถึง แต่สักวันนึงต้องหาโอกาสลองแน่ ๆ ช่วงนี้ก็ยังขอเก็บเกี่ยวประสบการณ์กับน้ำหอมดีไซเนอร์ต่อไปก่อน โดยน้ำหอมของผมนั้นมันค่อนข้างจับฉ่ายมาก ๆ มีหลาย ๆ แบรนด์คละเคล้ากันไปเพราะผมอยากลองเปลี่ยนแบรนด์น้ำหอมไปเรื่อย ๆ ทดลองไปหลาย ๆ แบรนด์จนกว่าวันหนึ่งผมจะรู้ว่าน้ำหอมแบรนด์ไหนที่ตรงใจมากที่สุด รุ่นไหนที่จะเป็น Signature ของผมก็คงจะหยุดทดลองนั่นแหละครับ (แต่ก็ยังสะสมไปเรื่อย ๆ นั่นแหละ 555)

หมายเหตุ : รูปน้ำหอมมันอาจมัว ๆ เพราะแสงแฟลชมันสะท้อนขวดนะครับ เพราะฝีมือการถ่ายรูปอย่างห่วย และน้ำหอมของผมจะมีทั้งขวดขาย ขวด Tester และก็ขวดมือสองนะครับ

จากคุณ : ผมงง
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 20:57:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com