Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้เพื่อนห้องแป้งได้ชมความงามที่แท้จริงค่ะ  

อยากให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ เพราะครั้งแรกที่เห็น เห็นแล้วน้ำตาซึมเลยทีเดียวค่ะ

เรื่องนี้จะเล่าด้วยภาพ(ความประทับใจค่ะ)

ขออนุญาตเจ้าของภาพนะคะ (ได้รับFW Mailมาจากเพื่อน)เลยอยากให้เพื่อนห้องแป้งได้ชมความใส บริสุทธิ์ของแม่ชีน้อยค่ะ

เพิ่มเติมคะต้นฉบับภาพเหล่านี้ได้จาก สเถียรธรรมสถานค่ะ www.sdsweb.org/th/index.php?groupid=10

ปล. เพิ่งไปเสริช์ดูในอากู๋เพราะมีเพื่อนถามกันมาว่าทำไมน้องเค้าถึงบวช พอดีมีกระทู้ของคุณ ไข่หวานน้อยในห้องศาสนา ได้ลงภาพนี้แล้ว และมีเนื้อหาเพิ่มเติมดังนี้ ค่ะ(ขออนุญาตก๊อข้อความบางส่วนจากกระทู้คุณไขหวานน้อยนะคะ)

แตกประเด็นจากกระทู้ แม่ชีน้อยค่ะ{แตกประเด็นจาก Y8776379}      

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก Y8776379

แตกประเด็นจากกระทู้ Y8776379

เนื่องจากมีผู้ถามไข่หวานมาหลายท่าน และได้ไปค้นมา จึงทราบว่า แม่ชีน้อย ชื่อจริง 'พอฟ้า พรรณเชษฐ์'   น้องพอฟ้าเป็นเด็กที่วิ่งไปวิ่งมาอยู่ในเสถียรตั้งแต่เล็กๆและได้รับความเอื้ออาทร ความเมตตากรุณา จากผู้ใหญ่มากมาย โดยเฉพาะคุณยายจ๋า และอาสาสมัครหลายๆท่านค่ะ ดังนั้น ก้าวนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่ได้รับแรงสนับสนุนเหล่านั้น นี่เป็นผลงานชิ้นหนึ่งของโครงการจิดประภัสสร และ โรงเรียนพ่อแม่นะคะ โครงการดีๆอย่างนี้ น่าจะมาร่วมกันสร้างก้าวต่อๆไปนะคะ  แม่ชีน้อยได้บวช เมื่อวันที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๕๒ และขณะนี้แม่ชีน้อยได้ลาสิกขาบทแล้ว หรือในนาม พุทธสาวิกาฟ้า หรือ ด.ญ.พอฟ้า พรรณเชษฐ์ กราบลาสิกขาท่านแม่ชีศันสนีย์ เสถียรสุตและแม่ชีพี่เลี้ยงเมื่อบ่ายวันที่ 1 ม.ค.2553  ค่ะ ติดตามได้จาก http://www.facebook.com/album.php?page=2&aid=135477&id=174757338098

จากคุณ : ไข่หวานน้อย    
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 53 21:02:03  

www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y8776379/Y8776379.html

www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y8793252/Y8793252.html

*** เข้ามาเพิ่มเติมข้อมูลค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 17:30:44

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 53 17:25:44

จากคุณ : Inkking
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 53 14:42:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com