Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆห้องแป้งใช้อะไรแล้วหน้าไม่มันบ้างคะ  

แบบว่า เราเป็นคนผิวมันอ่ะค่ะ เป็นสิวง่ายยด้วย
ช่วงหลังๆมาเนี่ยเหมือนจะมันมากขึ้นด้วย ทั้งเช้าที่ลงรองพื้น+แป้ง และกลางคืนที่ไม่ได้แต่งหน้า ล้างหน้าเสร็จใหม่ๆก็โอเคค่ะ แต่ว่าพอประมาณ 2 - 3 ชั่วโมงอ่ะ มันเยิ้มเขียวT^T
ไม่รู้ว่าอะไรเป็นสาเหตให้หน้ามันขึ้น
ที่มีเปลี่ยนๆมาก็คือ เพิ่งจะหันมาใช้ฟองน้ำเช็ดหน้าในตอนเย็น
เพราะเราใช้ตัวล้างหน้าอย่างเดียวน่ะค่ะ ไม่ได้ใช้คลีนซิ่งเช็ดเครื่องสำอางค์
เป็นไปได้มั้ยคะ ว่าเป็นเพราะเอาฟองน้ำไปกระตุ้น

ควรเปลี่ยนไปใช้เช็ดเครื่องสำอางคฺ์แทนการใช้ฟองน้ำมั้ยคะ แล้วของยี่ห้อไหนสะอาดๆ ไม่ก่อสิว
แล้วพอจะมีตัวบำรุงตัวไหน หรือวิธี ที่ช่วยไปดูแลในเรื่องความมันของใบหน้าบ้างมั้ย
แป้งยี่ห้อไหน คุมมันเทพๆ ปกปิด เนียนๆคะ แบบลงรองพื้นแล้วลงแป้งทับได้เลย

รบกวนด้วยนะคะ เป็นปัญหาที่กลุ้มมากจริงๆ T T

แก้ไขเมื่อ 04 ก.พ. 53 17:24:27

จากคุณ : HeroKaO
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 17:23:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com