Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review มาดามเฮงที่มีอยู่ในครอบครองครับ vote  

สวัสดีครับทุกๆท่านวันนี้จะมารีวิวผลิตภัณท์แบรนด์ไทยๆที่คุณภาพเกินราคามากๆ แต่ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยนะครับ

เกริ่นก่อนเลย คือว่าเมื่อประมาณสองเดือนก่อนไปเดินดูสีผมที่ร้านขายส่งพวกเครื่องสำอางแถวๆวังหลัง แล้วสายตาก็เหลือบไปเห็น เคลีย สปอต โซลูชั่น ของมาดามเฮง อ่านคุณสมบัติแล้วเขียนไว้ว่า ทำให้ฝ้า กระ จุดด่างดำจางลง เลยนึกไปถึงเมื่อตอนอายุ 16 ช่วงที่เข้ามหาวิทยาลัยใหม่ๆแล้วกำลังสิวเห่อ
ก็ได้สบู่มาดามเฮงก้อนใหญ่ๆนี่ล่ะ ที่ช่วยทำให้สิวยุบ

คิดไม่ถึงว่าตอนนี้มาดามเฮงจะมีผลิตภัณท์ตัวอื่นออกมาด้วย เลยจัดการสอย
เคลีย สปอต โซลูชั่น ออยมาขวดนึง ในราคาน่าคบหา พอกลับถึงบ้านก็มาลองใช้ ปรากฎว่าตื่นเช้ามาหน้าเนียน ดูใสๆขึ้นเลย พอใช้ไปสามวันเริ่มเห็นผลว่า
หน้ามันขาวขึ้น จากนั้นมาก็เลยเซิซหาในห้องแป้งนี่ล่ะครับ พบว่ามาดามเฮงมีร้านขายเป็นของตัวเอง เลยไม่รอช้ารีบไปยังชอปมาดามเฮงในทันที

เกริ่นมาซะยาว รีวิวเลยดีกว่า อ้อ สภาพผิวของผม เป็นคนผิวผสมค่อนไปทางแห้ง ซึ่งผลิตภัณท์ของมาดามเฮงส่วนใหญ่จะเหมาะกับคนผิวมันและเป็นสิวนะครับ แต่ที่ผมใช้ได้เพราะตอนนี้เขาออกผลิตภัณท์เพื่อเพิ่มความชุ่นชื้นมาด้วย มีอะไรบ้างมาดูกัน

ภาพหมู่ก่อนเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 53 01:21:26

จากคุณ : Chonsoki
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 53 00:12:16

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com