Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- เดทที่เท่าไหร่..ก็(ไม่)ใช้ฮาวทู - vote  

สวัสดีชาวห้องแป้งค่ะ
เราเป็นคนนึงที่เข้าๆออกๆอยู่ในห้องนี้มาสักระยะ และได้เห็นฮาวทูเพื่อการณ์นั้นการณ์นี้มามากมาย
วันนี้ไปเจอฮาวทูเรื่องนึง ที่อยากเอามาแชร์กัน
ลำพังฮาวทูเฉยๆ ก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะ
แต่จขกท.เกิดอุตริ อยากแต่งเติมรูปและความเห็นตัวเองลงไปบ้าง  ..

ถ้าอ่านแล้วไม่ได้อะไร.. ก็ขอให้ได้รอยยิ้มสักนิดละกันนะคะ

(ยืมล็อกอินเพื่อนมาค่ะ  ใครขี้เกียจเลื่อนลงเยอะๆ ..อ่านเต็มๆ ยาวๆ ได้ในนี้นะ
http://cereal22.spaces.live.com/blog/cns!7F5485408BD1ECA5!4238.entry)

-------------------------------------------------------------------

เดทที่เท่าไหร่..ก็(ไม่)ใช้ฮาวทู

สวัสดีสัปดาห์ที่สามของเดือนกุมภาพันธ์ค่ะ
แม้ว่าอีก 4 วันก็จะเข้าสู่เดือนมีนา..แต่หลายๆคนก็ยังอินกับความเป็น "เดือนแห่งความรัก" ของเดือนกุมภาให้เห็นกันอยู่เป็นระยะๆ

เช่นเดียวกับวันนี้..อิชั้นบังเอิญเปิดเจอเว็บไซต์จิปาถะเว็บหนึ่งที่อัพเดทเรื่องนั่นนี่อยู่เสมอ แต่ดันจำชื่อเว็บไม่ได้ - -"
หัวข้อที่เอามาเป็นฮาวทูเด่นของเว็บ คือ ...

"10 ชิ้นเด็ดที่ควรมีติดกระเป๋ายามออกเดท"

กรุซกริซ..อ่านหัวข้อแล้วรู้สึกเหมือนเป็นเด็กสาวอายุ 14 ใส่เสื้อในวาโก้เฟิร์สท์บรา
ที่ไปแอบยืนอ่านหนังสือฮาวทู ของสำนักพิมพ์ใยไหม ในร้านหนังสือตรงข้ามโรงเรียน
อุเหม่..อะไรจะต้องมาแนะนำกันขนาดนี้เลยหรอคะ .. ขนอะไรไปตั้ง 10 ชิ้นคะแม่ขา?
ว่าแล้ว..มาดูฮาวทูเรื่องนี้กันเลย  ..
(โควทคำบรรยายแต่ละข้อมาด้วยค่ะ  ส่วนความเห็นของอิชั้นอยู่ใต้จุดๆ)

.
.
.

สาวที่กำลังเตรียมตัวออกเดทฟังทางนี้!!!
ความประทับใจแรกถือเป็นสิ่งสำคัญในการสานความสัมพันธ์นะคะ
เพราะฉะนั้นอุปกรณ์ที่ช่วยเสริมสร้างเสน่ห์ 10 ชิ้นที่เราจะขาดไม่ได้ มีดังต่อไปนี้

1.แปรงหวีผม ไม่ว่าผมจะสั้นหรือยาว ก็อยู่ทรงสวยได้ตลอด
.
.
โอ่ะ .. เริ่มข้อแรก อิชั้นก็ไม่ได้พกละค่ะ ทั้งเดทแรก เดทสอง เดทสาม ฯลฯ ไม่พกเลย
แต่ข้อนี้เห็นด้วย และคิดว่าคงพกกันเยอะ สังเกตได้จากหน้ากระจกในห้องน้ำหญิง
ทุกครั้งที่ผู้หญิงบอกว่า "เตงๆ..เค้าไปชิ้งฉ่องแป๊บนะ" .. จะมีแค่ 50% เท่านั้นที่ไปฉี่จริงๆ
นอกนั้นจะยืนสิงสถิตย์อยู่หน้ากระจก และการหวีผมจะเป็นพฤติกรรมระดับท็อปเสมอ
ข้อนี้จัดว่าผ่านค่ะ..ถ้าไม่เสียจริตหวีผมทุก 30 วิฯก็แล้วไป
ทางที่ดีพกหวีเหมือนนางในรูป..แล้วอย่าลืมแต่งตัวแบบนี้ด้วย
ปลายหวีเหี่ยว..น้ำไหลเชี่ยว.หิ้วหวีไปหิ้วหวีมา แบบนี้แหละ  .. ผู้ชายไม่ตะลึงให้มันรู้ไป!

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 53 02:51:11

จากคุณ : ทุ่งร้างนางรอ
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 02:12:24

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com