Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to//จากป้าอายุ 31 กลายเป็นสาว 19 ด้วยทริกแต่งตาให้โตขึ้น(+รีวิว Rhulsean Make up base สุดกรี๊ด)  

วันนี้มาแบบตั้งใจ How to มากมายค่ะ

เหตุเกิดจากไปตัดผมสั้นแล้วเวลาไม่แต่งหน้า ทำผมเนี่ย มดดูป้ามากกกกกกกกกกกกกกกกก เลยต้องแต่งตลอดเพื่อให้ดูเด็กลงมาหน่อย

เมื่อก่อน Before -After รู้สึกไม่ค่อยต่างมาก แต่คราวนี้มันมากจริงๆอ่า

แล้ว ก็ ช่วงนี้มดทา ดิฟเฟอริน ที่คางเพื่อให้สิวอุดตันมันระเบิดตัวออกมา ก็เลยจะมีสิวอักเสบแดงๆกระจายทั่วคางด้วย หน้า Before เลยดูเน่าๆอ่ะนะ

เอารูป Before -After ไปก่อน เลยดีกว่า

-ตก ใจหล่ะเซ่ คนเราเวลา ไม่มีคิ้ว ไม่มีขนตา ไม่มีผมที่เซทแล้ว ไม่มีสีสัน บนใบหน้ามันดูไม่ไหวจริงๆเลยเนอะ แก่ง่า ถึงได้บอกว่าคนงามก็เพราะแต่ง

ผู้ชายคนไหนบอกว่าชอบผู้หญิงไม่แต่งหน้าเลย แฟนคุณคงหน้าตาสวยขั้นเทพ

บ่นเยอะ เพราะช่วงนี้ได้ยินเรื่องราวของทั้งน้อง ทั้งเพื่อนมากมายว่า แฟนหนูไม่ชอบให้แต่งหน้า สามีชั้นชอบหน้าโล้นๆ

ก็ ขอบอกตรงนี้เลยว่า คนเรามันก็ต้องแต่งบ้าง อะไรบ้างอ่ะนะ จริงๆใครอยากทำอะไร ก็ทำไปเป็นตัวของตัวเองก็พอ แฟนหรือสามี ไม่ได้มีไว้ให้มาออกคำสั่งกับเรานะ ฮึ

เริ่มกันเลยดีกว่า

เข้ามาแก้ไข เพิ่มรายละเอียด คสอ.ที่ใช้ค่ะ เผื่อใครอ่านผ่านเลยไป

Make up Base ...Rhulsean

Powder ...Lancome

ตา ...Coffret d'or Spring 2010 Jewelcious eyes 02

แก้ม ...Coffret d'or PK-25

ปาก ...Coffret d'or PK-247

คิ้ว ...ฮ่องกง อยากได้อีกมากแต่ในไทยยังหาซื้อไม่ได้ค่ะ

มาสคาร่า ...Lunasol curling mascara

ขอบคุณทุก โหวตและทุก กิฟต์ ที่ให้มดค่ะ ขอบคุณมากมาย

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 53 20:56:21

จากคุณ : CinnamonGal
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 53 16:51:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com