Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิตามินหลายชนิด ทานยังไงดีครับ  

เพิ่งเริ่มทานครับ อยากดูแลตัวเอง
ตอนนี้มีอยู่4ชนิด คือ Vit C 1000 mg , Zinc , อีฟนิ่งพริมโรส แล้วก็น้ำมันปลา

ไม่ทราบว่าควรทานตอนไหน ก่อนหลังยังไงครับ

ตอนนี้ผมทานแบบคนไม่รู้ คือทาน Vit C 500 mg (เอา 1000 mg มาแบ่งครึ่ง)
+ Zinc สองตัวนี้ทานหลังอาหารเที่ยง(เป็นคนไม่ทานเช้าครับ)

ส่วน Vit C อีก 500 mg + อีฟนิ่งพริมโรส และน้ำมันปลา จะทานหลังอาหารเย็น

แบบนี้พอไหวไหมครับ หรือควรทานตัวไหนพร้อมกับตัวไหนเป็นพิเศษ
แล้วมีตัวไหนที่ทานก่อนนอนได้บ้างไหม กลัวมันจะตีกัน (หรือปล่าว)

แต่ทุกตัวที่ทาน บอกว่าให้ทานพร้อมอาหารอ่ะ เลยไม่กล้ายกไปทานก่อนนอน

อีกนิดครับ ผมเป็นคนดื่มน้ำเยอะมาก ทำใไห้ฉี่บ่อย
แบบนี้จะเสียวิตามินได้ง่ายปล่าวครับ โดยเฉพาะ Vit C

จากคุณ : ฟองโซดา
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 23:18:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com