Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กะรี๊ดดดดดด....ลิงดำ -*- (สาวๆคนไหนที่กำลังใส่สั้น เซฟตัวเองเป็นสิ่งสำคัญนะคะ!!)  

กะรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

(อีกที...)

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   พะย่ะค่ะ!!  -*-

เรื่องมันมีอยู่ว่า  วันนี้ไปแอ่วศูนย์สิริกิตติ์มา  แล้วก็ตะลอนๆๆ  เยาวราช  พาหุรัด คลองถม สำเพ็ง... กับพี่ชายมา

แล้วตอนกลับก็ขึ้น MRT กลับ  ลงที่ลาดพร้าวเพื่อเอารถ

แต่ตอนที่อยู่บนรถไฟฟ้าใต้ดินนี่สิ -*-

มีผู้หญิงคนนึง  หน้าตาสวยแบบหมวยฮ่องกง >_< งามงดหมดจด  แต่....ชีใส่มินิเดรสค่ะ  สั้นม่วกก  แล้วผ่าหลังด้วย  (เดี๊ยนละกลุ้ม  ผ่าทำต๊อยอะไรกั๊นนน) นางก็ยืนโหนราวอยู่กับแฟนหนุ่ม  พอรถมันโยก  ตัวเธอก็โยก

กระโปรงตรงช่วงที่ผ่ามันก็โยกตาม -*- จากที่โลเคชึ่นปกติคือตรงระหว่างขา  มันก็เลือนมาตรงโคนขา  นึกภาพออกไหมคะ?

เดี๊ยนกำลังถามพี่ชายว่า  เนี่ย...ผู้ชายที่ใส่สกินนี่มันไม่คัดกระปู๋เหรอ  เห็นเพื่อนเดี๊ยนไม่ใส่เพราะมันบอกว่าพาให้ฉี่ไม่ออก  (อิปลวกกก  กล้าถามพี่เนอะ -_-")

พี่ก็ตอบ....เออ  ชั้นก็ใส่เว้ย...บลาๆๆๆ  สายตาเดี๊ยนก็ซัดไปเห็นทันที

ลิงดำ...  กะรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!

เลยสะกิดให้พี่ชายดู...  เลวค่ะยอมรับตรงจุดนี้ T_T  พี่ก็แบบ...เออ  ลิงว่ะไอ้น้อง  ไม่ใช่ซับในแล้ว  เกือบเห็นแก้มก้นโผล่มายิ้ม

อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย  ระวังกันบ้างอะไรบ้างนะคะคุณขาาา  เดี๋ยวนี้มันไม่ปลอดภัย  จะเอ็กซ์  จะอึ๋ม  บะละฮึ่ม ตรึมตรัยย์  เยี่ยงไรไม่ว่า  ขอให้เซฟตัวเองบ้าง

กระโปรงเลิกขึ้นมาเห็นซับในยังดีกว่าเลิกมาแล้วเห็นแต่ลิงตุ้งติ้งอยู่ตัวนึง

นี่ถ้าเป็นด้านหน้าล่ะเอ็งเอ๊ยยยยยยย.....ข้าวห่อสาหร่ายคอมโบะ  ป๊ะเท่งป๊ะ  ชั้นไม่ได้อยากดูย่ะ!

นี่สำหรับวันนี้...  แต่ที่ผ่านๆมาก็คือ.....

๑. กางเกงขาสั้น  อันนี้ตรงบันไดเลื่อนห้างพารากอน  ขากางเกงมันบานนะเธอจ๋า  เห็นหมดว่าย้วย ยาน หรือใส่กางเกงสเตย์อัพอึ๋มตรูด T_T

๒. กระโปรงพลีทสั้น  มหาวิทยาลัยไหนเดี๊ยนไม่จำ  นี่ตรงสะพานลอยข้ามไปฝั่งยูเนี่ยนมอล์ล  ลมเพลมพัด  โบกสะบัดพัดเห็นกุงเกงลิง -*-

๓.  กระโปรงสอบสั้น  ประมาณคืบหนึ่ง  มันโป๊นะยะ  ชั้นเกรงว่าวันหนึ่งหล่อนกินสปาเก็ตตี้ดำขึ้นมา  หล่อนจะแยกไม่ออกว่าอันไหนเส้นสปาเกตตี  อันไหนเส้นผมด้านล่าง  ปลวกกกกกกกก

อะไรอีกล่ะ....   (ภาพในหัวสับไปมาเหมือนเทรลเลอร์หนัง -*-)

เดี๊ยนเองก็ใส่สั้น  แต่ก็เซฟตัวอยู่ค่ะ  จะสั้นก็ต่อเมื่อออกงาน  แต่อย่างมากคือสั้นแค่เหนือเข่าขึ้นมาหนึ่งฝ่ามือตั้ง  ค่าที่ตัวเองสูงไงคะ  ส้นสูงอีก....จุดสนใจจึงอยู่สูง  ง่ายต่อการส่อง - -"

แล้วถ้าต้องใส่  จะใส่จีสตริงแล้วทับด้วยกางเกงซับในที่รัดขนาดกางเกงว่ายน้ำแล้วต้องเป็นผ้าเนื้อหนาด้วย

แต่สิ่งที่สำคัญคือ....ขอให้คิดถึงความปลอดภัยเป็นที่ตั้ง  อย่าคิดว่าคุณมีรถส่วนตัวแล้วจะปลอดภัยนะคะ  หรืออย่าคิดว่าจะโดนอะไรๆในที่สาธารณะไม่ได้

ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่ทั่วไป

และอย่านึกว่าคนที่เอามาด้วยจะช่วยเราได้

ช่วยเผ่นน่ะได้  -*-

สาวๆคิดว่าไงคะเรื่องนี้  คิดว่าเดี๊ยนคิดมากไปหรือเปล่า

ป.ล.  จะเริ่ดกันยังไง  กรุณาดูกาละเทศะด้วยนะคะ  เคยเห็นกรณีโชว์ร่อง โชว์ง่ามในวัด ในวัง แม้แต่สถานที่ทางประวัติศาสตร์

จะเป็นลม   กรูไปดูร่องน้ำเก่า  แต่ดันเจอร่องก้น  ธรรมโม สังโฆ -_-"

------------------------------------------------------------------------------------

อ่านรีล่างๆ  25 มั้งคะ  เรื่องนั่งเรือเห็นร่องน้ำคลองแสนแสบ

เลยจะมาเล่าให้ฟัง  เกี่ยวกับที่มาของคลองแสนแสบตามที่คนได้เคยตั้งข้อสันนิษฐานไว้

ว่ากันว่า....ในสมัยนั้น....คลองแสนแสบเป็นคลองที่ขุดลอกด้วยกำลังคน  คลองตัดผ่านทุ่งซึ่งยุงชุมมาก  (ยุง ชุม มาก......กรี๊ดดดดดดดด  นังนี่ลูกครึ่งไทย-เกาหลีแน่ๆ -*-)  กัดเสียแสบ...

หวังว่า  คงไม่ถึงต้องเอาก.ย.15 ทาร่องนะคะ...

"โอ้ยุงกัดน้อง  เลือดนองคาคลองแสนแสบ  เจ็บจำดั่งเข็มจิ้มแปล๊บบบบ  แปลบบบ  แสบแสนจะทน....."

(พอละ...เพลงเค้าจะวิบัติไปมากกว่านี้.....หยอกเย้า)

--------------------------------------------------------------------------------------------------

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกก  อ๊าววววววววววววววววววววววววว

(โดนธูปจี้ T_T)

กระทู้เดี๊ยนขึ้นแนะนำแล้วตั้งแต่เมื่อไหร่ค้า  จุ๊กกรู้ววววววววววววววววว

เข้ามาแต๊ดแต๋เตร่ไปเตร่มา  โปรยความงามแบบปลวกๆแล้วเข้ามาเห็นพอดี

กะรี๊ดดดดดดดด  ใครว่าเดี๊ยนเลียนแบบสำนวนคุณพี่หนูน้อยฯคะ T_T ใจร้าย  เปล่าค่ะ

มิได้มาชี้แจงแต่เข้ามาเม้ามอยหอยแมลงภู่เช่นเดิม  ว่าเดี๊ยนนี่  ปกติก็ตะลอนๆๆ ทั้งเฉลิมไทย โต๊ะแป้ง  และสวนลุม (อย่างสุดท้ายนี่หงุดหงิดค่ะ  ไม่ค่อยเจอะ "เรท" เท่าใดนัก  เลยจดทะเบียนหย่าเป็นที่เรียบร้อย!!) ค่ะ.....เดี๊ยนเองเหนียมๆเป็นปกติ  หิหิ

ยกเว้นมีรีเควสให้พิมพ์อย่างมีสาระก็ได้นะฮ้า ตามรีคุณ ROONGฯ บอก  แต่....

เหนียมค่ะเหนียม  พิมพ์อะไรอั้นๆ  เยี่ยงนั้น...

ยกเว้นในบ้านตัวเอง  บอร์ดอีป้าเหี่ยว Celine Dion -*- เดี๊ยนกลายเป็นอีเก้งข้ามพันธุ์ไปโดยปริยาย T_T

ป.ล. เดี๊ยนว่าได้ยินหลานอายุขวบครึ่ง  ผู้ชายนะคะ  พูดคำว่า "เป็ด" แล้วมันจั๊กจี้สะดือยังไงไม่ทราบเกล้าฯ

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 53 16:11:27

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 53 22:08:21

จากคุณ : M.F.Luder
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 20:11:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com