Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาดูแลเส้นผม เริ่มจากการรู้จักโครงสร้างเส้นผมกันค่ะ  

สวัสดีค่ะสาวห้องแป้งทุกคน
ไปเรียนเรื่อง "โครงสร้างเส้นผม" กับ L'oreal มาค่ะ แล้วรู้สึกว่า มีหลายเรื่องที่เราเคยเข้าใจผิดๆ แล้วก้อบางทีไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องไม่ทำแบบนี้ ต้องทำแบบนี้ ในเรื่องของการดูแลเส้นผม แต่พอได้รู้โครงสร้าง ทำให้เข้าใจมากขึ้นว่า อ้อ ทำแบบนี้ไม่ได้ เพราะแบบนี้ๆๆ ต้องทำแบบนี้ เพราะแบบนี้ๆๆ

อ่ะ เกริ่นมานาน เรียกร้องความสนใจ เอิ๊กๆ

ว่าแต่ว่า หากว่าผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ออกตัวแรงก่อน เอี๊ยดดด

แล้วก้อที่เขียน เขียนตามความเข้าใจ ทั้งตอนเรียน เลคเชอร์เอา และหาเพิ่มเติมในบางเรื่องที่งงๆ ตอนเรียน แล้วมารวบรวมเขียนออกมาในกระทู้นี้ค่ะ

แล้วมีหลายเรื่อง ที่เราว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะ เด่วจะสรุปให้ฟังท้ายๆ

แต่ ก่อนอื่น มาเรียนรู้เรื่องโครสร้างเส้นผมกัน จริงๆ ต้องเริ่มจาก โครงสร้างผิวหนัง ( กรุ๊ฟให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากๆ ถ้ารู้จักเรื่องนี้ จะทำให้การดูแลผิวหน้ามันกระจ่างและเข้าใจมากขึ้น หน้าใสไร้สิว) พอไปเรียนเรื่องโครงสร้างเส้นผม ทำให้เรากระจ่างเรื่องโครงสร้างผิวหนังขึ้นไปอีก

ว่าแล้ว ไปเรียนพร้อมกันนะ (ว่าแต่ เราก้อไม่ได้เก่งอะไร รู้มาก้อมาบอกต่อ ผิดถูกก้อขออภัยผู้รู้มากแล้วกันเน้อ)

ปล. ถ้าเขียนตัวสะกดผิด ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ บางทีรีบเขียนไม่ได้อ่านทวนค่ะ

จากคุณ : Groof&Jeab
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 23:01:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com