Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขี้ฟ้อง episodeII มาแล้วค่ะ  

จากกระทู้นี้ค่ะ "กระทู้ขี้ฟ้อง central ช่วยด้วยค่ะ โดนบีเอแมคก่อกวน "

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q9027664/Q9027664.html

มารายงานความคืบหน้าค่ะ
จากการร้องเรียนผ่านทางเว็บของเซ็นทรัล และห้องโต๊ะเครื่องแป้งค่ะ

Central น่ารักมากค่ะ เป็นฮีโร่ตัวจริง ดูแลลูกค้าดีจัง^^

วันนี้ไปเซ็นทรัลม บางนา มาตามปกติค่ะ จะไปแต่งหน้าไปกินข้าวกับเพื่อน(แต่สุดท้ยแต่งเก้อ...เหอ เหอ)
ผู้จัดการชั้น G พี่สุนันทา และหัวหน้าแผนกเครื่องสำอาง พี่ปราณี
มาแจ้งที่เคาเตอร์คาเนโบเลยว่าได้รับการร้องเรียนแล้ว (ไม่ทราบทางไหนค่ะ) ได้ทำการสอบสวนพยานแล้วค่ะ
ผลการสอบสวน มีรายละเอียดยังไงไม่ทราบค่ะ เขาไม่ยอมบอก
แต่พี่เขาให้บีเอแมคสองคนมาขอโทษเราค่ะ
เราบอกว่าไม่ต้องขอโทษก็ได้ แค่เขาไปปรับปรุงกันเองก็พอใจแล้ว
เพราะเราไม่ใช่ลูกค้าแมคค่ะ
หรือถ้าอยากขอโทษจริงๆ ให้ไปขอโทษน้องบีเอคาเนโบดีกว่าค่ะ
แต่พี่เขายืนยันว่าต้องให้ขอโทษลูกค้าด้วยค่ะ
เพราะเป็นกรียาที่บีเอไม่ควรแสดงจริงๆ
และจะให้ขอโทษบีเอ คาเนโบด้วย
บีเอสองคนของแมคก็มาขอโทษค่ะ เราก็ให้อภัยนะคะ จบๆกันไป อโหสิค่ะ
เลยอยากเอาประโยคที่พี่เขามาขอโทษมาฝากสาวๆค่ะ
คิดว่าเขาเป็นตัวแทนบีเอแมคมาขอโทษสาวๆที่เคยประสบเหตุอย่างเราแล้วกันค่ะ

" ขอโทษจริงๆนะคะ ที่แสดงกริยาอย่างนั้นออกไป ไม่ตั้งใจจริงๆค่ะ ไม่อยากให้คิดว่าภาพลักษณ์ของแบรนด์เป็นแบบนี้เลย"

นอกจากนั้นแล้วพี่ผู้จัดการก็บอกว่าเรายังไม่ได้แต่หน้าเลย
แล้วบีเอคาเนโบก็ไม่ว่างแต่งให้ ชวนให้เราไปแต่งกับแมคค่ะ บอกด้วยว่าไม่ต้องกลัว พี่จะอยู่ด้วย
แต่เราเกรงใจพี่เขาค่ะ ต้องมาวิ่งวุ่นเพราะเราแต่เช้า(เดาเอาเอง) เราเลยบอกว่าเรารอคาเนโบได้ค่ะ
บีเอแมคเลยบอกว่างั้นฝากสินค้าสองตัวให้ไปลองใช้ค่ะ...
คือ บลัช กับ ลิปค่ะ ตอนแรกเราไม่รับค่ะ แต่พี่ผู้จัดการขอให้รับไปถือเป็นการขออภัยจากบีเอแมค

สองชิ้นตามภาพเลยค่ะมาในถุงดำด้านหลังค่ะ

ก่อนจบเราก็ถามย้ำกับพี่เขาว่า แล้วบีเอคาเนโบกับพี่ลูกค้าสัมพันธ์ ไม่โดนทำโทษอะไรใช่มั้ย
พี่ผู้จัดการก็ตอบใช่ค่ะ เขาไม่ผิดอะไรค่ะ
จากนั้นพี่เขายังเล่นมุกค่ะ ว่าอย่าไปเดินชิดลมเลยนะคะ มันแคบจัง เดินบางนาสบายกว่า....^^ ขำดีค่ะ น่ารักดี

สุดท้ายอยากบอกค่ะ ว่าบางทีเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่ทุกคนโดนกระทำ ลองพูดออกมาดังๆ บ้าง ก็ได้รับความช่วยเหลืออย่างยุติธรรมนะคะ

ขอบคุณห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลมากนะคะ โดยเฉพาะสาขาบางนาค่ะ น่ารักจัง จะได้ไปทุกวันอย่างสบายใจค่ะ

และต้องขอตะโกนขอบคุณดังๆ ให้สาวห้องแป้งนะคะ ที่ช่วยให้เรื่องจบแบบนี้ค่ะ  ขอบคุณทุกคนมากมายจ้า^^

มาอัพเดทอีกนิดค่ะ เมื่อวาน (25 มี.ค.) เราไปฟิตเนสแต่ไม่เอารถไป นั่งแทกซี่ลงหน้าห้าง
คนใช้เซ็นทรัลบางนาคงทราบดีว่า ถ้าเข้าทางหน้าห้าง มันจะถึงเคาเตอร์แมคก่อนคาเนโบ
เราก็แวะเคาเตอร์เขาค่ะ เจอบีเอที่มีเรื่องมีราวกันพอดี ก็บอกเขาว่ามาลงในกระทู้ให้แล้วนะคะ เรื่องที่มาขอโทษ เขาก็ขอบคุณมาก
เราก็บอกเขาว่า เราขออนุญาต เอาของที่เขาให้มา ไปประมูลในเว็บเพื่อเอาเงินไปทำบุญนะคะ
จะได้ถือว่าทำบุญร่วมกันค่ะ เขาก็โอเค และยังกล่าวขอโทษมาอีกครั้งด้วย
เราก็บอกไปว่า ขอโทษเช่นกันถ้าที่ทำให้เรื่องกลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต
แล้วเราก็ไปฟิตเนส และแวะนวดหน้าที่คาเนโบช่วงบ่าย ก็ไม่มีอะไรนะคะ
คงจบกันด้วยดีจริงๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 53 15:21:34

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 53 15:21:51

จากคุณ : piG-ga-Zaa
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 23:53:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com