Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>ช่วยแนะนำครีมกันแดด+ครีมลดสิว+รองพื้นหรือBB สำหรับคนที่หน้ามันมากๆด้วยค่ะ[[แจกกิ๊ฟ]]<<  

เป็นคนที่ผิวมันมากๆเลยค่ะ  ก็เลยไม่เคยทาครีมกันแดดเลย T^T

แต่ช่วงนี้แอบเห็นว่ามีรอยกระจางๆอยู่ตรงแก้ม  ....

เลยคิดได้ว่า  อุ๊ยตาย...ชั้นต้องหาครีมกันแดดมาทาซะแล้วสิ  เดี๋ยวมันแย่กันไปใหญ่  

มีเรื่องอยากถามเพื่อนๆพี่ๆห้องแป้งดังนี้ค่ะ

1.มีครีมกันแดดยี่ห้อไหนที่เหมาะกับคนผิวมันมากๆมั๊ยคะ  หนูเป็นสิวอุดตันด้วยค่ะ  อยากได้แบบที่ไม่ทำให้เป็นสิว  

ราคาขอแบบไม่แพงมากนะคะ  ยังเรียนอยู่มะค่อยมีตังค์^^

2.แล้วก็อยากถามว่าใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนที่ช่วยลดสิว  แล้วก็ลดรอยแผลเป็นจากสิวบ้างคะ หาหมอที่ราชเทวีมาหลายปีแล้ว  ไม่เห็นจะดีขึ้นเท่าไหร่เลย

3. บีบี  หรือ รองพื้น หรือ เบส สำหรับกลบรอยแผลเป็นจากสิว+ทำให้หน้าไม่มันไม่เกิดสิว  ใช้แต่งไปเรียนมหาลัยน่ะค่ะ  ไม่อยากได้แบบหนามาก

แนะนำด้วยนะคะ  (รวมงบทั้งหมดไม่เกิน 1500-2000 ก็จะดีค่ะ)

ลืมบอก  จขกท  ผิวค่อนข้างขาวค่ะ

ถามเยอะไปนิด  เอาเป็นว่า[[แจกกิ๊ฟ]]ทุกๆคนเลยค่ะ^^

จากคุณ : =ทาร์ตน้ำตาลข้น=
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 53 14:24:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com