Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หน้าร้อนใครสิวผดบุก..เรามีวิธีแก้ในแบบของเรามาบอกจ้า...  

รำคาญกันไหมสิวผดบุกหน้าผาก ไม่ค่อยเห็นในสายตาคนอื่น....แต่สำหรับตัวเรารำคาญมากๆ

ตอนแรกก็เฉยๆนะ พอมันเริ่มลามมาที่คางชักไม่ไหว...

เกาแกรกๆ สะเก็ดกระจาย หน้าผากแดงไปหมด มันไม่เจ็บ ไม่คัน และมันรำคาญนี่เรื่องใหญ่อ่ะสิ...เกาจนแดงมันมาก...

เรามาหาวิธีแก้กัน..

อุปกรณ์มีอยางเดียวเลย...(รูปจากอากู๋นะคะ)
พอร์แพค ตัดตรงปลายจมูกออก หันหัวขึ้นมันจะเข้ากับตรงคางเรา พอดีเลยค่ะ

จัดการแปะลงไป ที่คางและหน้าผาก บริเวณที่สากๆ แล้วดึงแควกออกมา ผลปรากฏว่า ทั้งสะเก็ดทั้งเม็ดสิวติดออกมาตรึม...หายสากไปเลย เยี่ยมมาก....

หลังจากนั้นก็ล้างหน้าสครัปๆ ไปค่ะ หายเลย แจ่มมากๆ

ลองดูกันนะคะ ได้ผลไม่ได้ผลยังไงก็ดีขึ้นหล่ะค่ะ...เนอะ

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 53 13:22:03

จากคุณ : บ้าน..P ดีดี
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 53 13:20:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com