Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแชร์ประสบการณ์การทานยาลดน้ำหนัก ป่วยเป็นบูลีเมีย สาวๆที่ต้องการลดน้ำหนักควรอ่านค่ะ  

วันนี้จะมาขอแชร์ประสบการณ์การลดน้ำหนักให้สาวๆห้องแป้งได้ทราบค่ะ เผื่อจะมีประโยชน์กับใครหลายๆคนที่กำลังหาวิธีลดน้ำหนักอยู่นะคะ
ย้อนกลับไปเมื่อประมาณ7ปีที่แล้วค่ะ เราอยู่ม.3 ช่วงนั้นกำลังโตเลยอยากสวยอยากผอม เราเองเป็นคนโครงใหญ่ค่ะ สูง173 น้ำหนักตอนนั้นประมาณ 60 ตอนนั้นไม่มีปัญหาอะไรแต่จะมีห่วงยางเวลาใส่ยีนส์   อยากผอมมากๆพอดีมีเพื่อนที่โรงเรียนคุณแม่เค้าทานยาลดน้ำหนักแล้วเห็นผลเราเลยขอมากินบ้าง ยาเป็นยาจากคุณหมอคลินิคที่ต่างอำเภอค่ะ  เป็นชุด ชุดละ 2-300ทานได้ 1 อาทิตย์ จะมียากินก่อนอาหารเที่ยง และก่อนนอนค่ะ

ช่วงที่เริ่มกินยาคือไม่หิวเลย  จำได้ว่าเดือนนั้นทั้งเดือนเราแทบจะไม่ได้กินอะไรเลย คือพักเที่ยงก็ฝากเพื่อนซื้อน้ำมาให้กิน วันละขวด กลับบ้านมาก็หลับ ตื่นมาอีกทีดึกๆ แล้วก็นอนต่อ  ร่างกายเพลียบ้าง  
เวลาผ่านไป1เดือน เรากลับมาชั่งน้ำหนัก  เหลือ50  คือลดไป10กิโลภายใน1เดือนค่ะ  ดีใจมากๆตอนนั้นแบบว่าผอมเชียว  
ทีนี้บ่ายวันนั้นคุณแม่ไปซื้ออาหารมาให้ เป็นไก่อะไรซักอย่าง พอเราทานปุ๊บ ซักพักก็อาเจียนออกมา เราเองคิดว่าอาหารคงเสีย  เราก็เลยไม่ได้เอะใจอะไร   พออีกซักพักหาข้าว ขนมกิน  ก็อาเจียนออกมาอีกค่ะ  แต่ตอนนั้นไม่ได้กังวล กลับคิดว่า ดีซะอีกกินอะไรไปก็จะได้ไม่อ้วน  -*-

จากคุณ : รักอีกครั้ง...ก็ยังเป็นเธอ
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 53 20:21:25