Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อนาร๊อกเซีย..ได้โปรดให้ฉันเลียแผลใจ--(ฉันทำลายชีวิตฉันไปซะแล้ว)  

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆห้องแป้ง ณ พันทิป ขอแนะนำตัวนิดหน่อยค่ะ เราชื่ออุ๊ ตอนนี้อายุอานามก็ปาไป23ปีแล้วค่ะ เราเข้ามาเล่นพันทิปเมื่อตอนปี48ได้นะคะ ไม่ได้เข้ามาเล่นห้องแป้งหรอก ไปเล่นห้องอาหาร ณ จตุจักร(ตอนนั้นเป็นห้องรวมกับจตุจักรค่ะ)

เรื่องที่จะเล่าในครั้งนี้ ว่าจะมาเล่านานแล้ว ตั้งแต่เริ่มเข้ามาเล่นห้องแป้งเลยค่ะ แต่ติดใจเรื่องแปลงโฉม เรื่องเครื่องสำอาง ก็เลยไม่ได้เล่าเลย ละเลยมานาน เลยคิดว่า มาเล่าเป็นเครื่องเตือนใจ ไม่ให้เอาเยี่ยงอย่างค่ะ เรื่องนี้อาจจะเอ่ยชื่อบุคคลที่เกี่ยวข้อง แต่ก็เป็นนามสมมุติทั้งสิ้นค่ะ 5ปีของการเรียนมหาวิทยาลัย ทำให้เรารู้ว่า เราพลาดอะไรไปบ้าง...(ถ้ายาวมากเกินไป ขออภัยด้วยค่ะ เรื่องราวทั้งหมด เราทำมันมาโดยตลอด 5 ปีที่ผ่านมา แต่ทุกอย่างเป็นปัจจัยที่ทำให้เกิดผลอย่างที่เป็นอยู่)

แรกเริ่มเลยเราเรียนโรงเรียนหญิงล้วน ที่มีชื่อเสียงแถวๆอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ตอนมัธยมเราเรียนปานกลาง อ่อนบ้างก็ตอนที่เอาแต่เล่นอยู่กลางสนาม ไม่เคยรักสวยรักงาม หน้าดำเป็นถ่านเลยค่ะ เพราะว่าเอาแต่เล่นกีฬาตากแดด เราเป็นคนอ้วนมาตั้งแต่เล็กๆ และด้วยนิสัยการกินที่ไม่ดี เราซื้ออาหารทานเองตอนเลิกเรียนเป็นจำนวนมาก เด็กๆเราไม่คิดอะไรว่าต้องซื้ออะไรกินบ้าง ขอให้อร่อยและอิ่มก็พอ บางครั้งพ่อและแม่ก็ต้องพาไปทานอาหารแหลกด่วนบ้าง(แม็ค เคเอฟซี) เพราะว่าไม่มีเวลาทำอาหาร (ค้าขายเลิกดึกดื่น)ดังนั้น สมัยเรียน เราจะเป็นคนที่อ้วน และบึกบึนมาก

แก้ไขเมื่อ 01 เม.ย. 53 00:10:36

จากคุณ : auzzie_au
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 53 00:10:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com