Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำLoose Powder ราคาเบาๆใช้วันธรรมดาค่ะ  

เพิ่งจะเข้าใจตัวเองก็วันนี้ค่ะ หลังจากได้อ่านกระทู้เรื่องแป้งเด็กและคำแนะนำจากหลายท่าน

งง...มา 2 เดือนแล้วค่ะ ว่าทำไมมีสิวอุดตันขึ้นมากนัก

เพราะปกติทำงานแต่หน้าทุกวันไม่มีสิว

แต่พอหยุด(ตกงาน)อยู่บ้าน สิวอุดตันเยอะมากๆ

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะแป้งเด็ก ที่เราทาทุกวันค่ะ

ต้องทาเพราะว่าเวลาทาครีมกันแดดเสร็จแล้วหน้าจะเหนียวๆ จขกท.ไม่ชอบค่ะ

พออ่านกระทู้เห็นมีแนะนำ loose powder ว่าอณูเล็กกว่า ไม่ทำให้อุดตัน

อยากขอคำแนะนำยี่ห้อ ราคาเบาๆ ใช้ระหว่างวันแทนแป้งเด็กได้ค่ะ (ราคาแบบใช้แล้วไม่รู้สึกเสียดายแป้ง ^^)

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : new sm
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 53 10:27:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com