Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีทำให้ขนตายาวมาบอก  

สวัสดีค่ะ

วันนี้มีวิธีทำให้ขนตายาวขึ้นมาบอกค่ะ(พูดเหมือนปรกติมาตั้งกระทู้ทุกวันอย่างนั้นแหละ ก๊ากก) เพ้อเจ้อใหญ่แล้ว เข้าเรื่องเลยค่ะ

ปรกติในทุกๆจะทากันแดดกับแป้งเด็กแค่นั้นค่ะ แล้วก็จะใช้ Baby Oil ของ Jhonson สีเขียวเช็ดหน้าค่ะ

ตอนแรกก็คิดอยู่ตั้งนานว่าจะใช้อะไรเป็นคลีนซิ่งดี แต่พอดีมีเพื่อนคนนึง เข้าแต่งหน้าแบบ Full Option แล้วเค้าก็ใช้ Baby Oil ตัวนี้แหละค่ะ ทำความสะอาดหน้า เราก็เลยเอาบ้าง

ก็เช็ดมันทั้งหน้าแหละค่ะ ลามไปถึงบริเวณรอบดวงตาด้วย ตอนแรกที่ใช้ก้ไม่ได้คิดว่ามันจะยาวขึ้นนะคะ เพราะไม่ทราบมาก่อนว่าใช้แล้วจะทำให้ขนตายาวขึ้น

แต่พอใช้ไปใช้มาซักประมาณ 3-6 เดือนได้เริ่มเห็นความแตกต่าง นี่ก็ใช้มาประมาณ 1 ปีได้แล้ว เห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนค่ะ

เพราะ จขกท. เป็นคนไม่มีคนตาเลยค่ะ เรียกได้ว่า บางและน้อยมาก จนเพื่อนบอกว่า ขนตาแกอยู่ไหนเนี่ย

ในขณะเพื่อนคนที่พูด ขนตาทั้งยาว และหนา แทบไม่ต้องปัดมาสคาร่าเลย

แรกๆที่อยากให้ขนตามันหนาและยาวขึ้น ก็ใช้น้ำมันมะพร้าวนี่แหละค่ะ ทาๆไป แต่ความขี้เกียจครอบงำ ก็เลยไม่ได้ทาทุกวัน มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

พล่ามมาตั้งนานสรุปก็คือ Baby Oil ที่อิชั้นใช้เช็ดหน้าทุกวันนี่แหละค่ะ ทำให้ขนตาอิชั้น หนาและยาวขึ้นกว่าเดิมมากกกก

ปล.ขออภัยที่ไม่มี Before-After นะคะ เนื่องจากไม่ได้คาดคิดผลของมันมาก่อนค่า

จากคุณ : cinny
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 53 15:17:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com