Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อมาแล้วกันแดด Za กันแดด Banana Boat ต้อนรับหน้าร้อนนี้  

พอดี จขกท. จะไปปายค่ะ (สวนกระแสมาก ไปปายหน้าร้อน) เลยมาหาข้อมูลครีมกันแดดในห้องแป้ง

ด้วยความที่เล่นห้องนี้มาพักใหญ่ จึงควรหาข้อมูลด้วยตนเองก่อน 555+ (เดี๋ยวจะมีใครมาตั้งกระทู้ดุ) จัดไปค่ะ Smart Search ของเรา

เข้าใจคนที่ปกติไม่ได้หาข้อมูลทางเนตนะคะ อาจจะไม่แน่ใจว่าต้องพิมพ์คำว่าอะไรลงไปดี บางทีแค่กันแดด กระทู้ที่ขึ้นมาก็เหมือนจะไม่ตอบโจทย์  แนะนำว่า  อยากได้อะไรพิมพ์ลงไปเลยค่ะ ใช้เว้นวรรคเอา ถือว่า Screen ได้ระดับหนึ่ง  

ที่เหลือเราก็ต้องอ่านๆ ที่เพื่อนมาตอบ มาแนะนำเอา  แต่ทั้งนี้ตามประสบการณ์ลองซื้อตามที่เค้าว่า กระแสที่เค้าแรง บอกได้เลยจริงๆ ว่าของที่เค้าว่าดีกัน ไม่ได้หมายความว่าจะเข้ากับผิวหน้าของเราเสมอไป  และของแพงไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไปนะคะ ^^

จขกท. พิมพ์คำว่า "กันแดด คุมมัน ไม่สิว" ลงไปเลยดิบๆ

โอ้...กันแดด Za ขึ้นมาพรึ่บบบสำหรับผิวหน้า

ส่วนตัวนั้นพิมพ์ไป "กันแดด ทาตัว  ไม่ดำ" 555+ แอบจิตเนอะ พิมพ์กันแดด ยังจะย้ำว่า ไม่ดำ จะกลัวดำอะไรขนาดน้านนนนน

ปรากฏว่า Banana Boat ชนะเลิศค่ะ  แต่มีประเด็นอีกคือ สีส้ม หรือ สีขาวล่ะ?

อะจัดเลย "Banana Boat สีส้ม สีขาว ดีกว่า" ก็ได้คำตอบหลากหลายกันไป  เราก็มาคิดเอาแบบไหนดีที่น่าจะเหมาะกับเรา  จากนั้นเลิกงานไปเลยค่ะ Central Bangna ความหวังเดียวของพนักงานบริษัทย่านสำโรง 555+

จากคุณ : องค์หญิงน้อยของพ่อ
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 53 10:02:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com