Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆคะ มีเคล็ดลับหน้าเด้งมาแชร์จ้า บางทีเราก็มองข้ามเครื่องสำอางที่สำคัญที่สุด เเละราคาถูกที่สุดไปนะ  

เป็นประสบการณ์โดยตรงจ้า เเละจากเพื่อนจขกท แม่เจ้าของกระทู้ โอยย ... ทุกคนที่เขาผิวดีกัน วันนี้ก็เลยถือโอกาสเล่าให้ฟังกันจ้า :D

ครีมที่ดีที่สุดเเละราคาถูกที่สุดในโลก สำหรับจขกท. คือ" นอนแต่หัวค่ำ "
อย่างมากที่สุดห้ามเกิน 4 ทุ่มครึ่ง {เเต่นี่อาจจะเป็นสิ่งที่ทำยากที่สุดในโลก 555555 ใช่ไม๊จ๊ะ}

ต้องขอเล่าว่า ตั้งเเต่เด็กมาจนเป็นวัยรุ่น จขกทนอนดึกมาโดยตลอด ดึกในที่นี้คือ เที่ยงคืน ตีหนึ่งอยู่ได้สบายๆ นอนเกินห้าทุ่มเป็นอย่างต่ำ สืบเนื่องมาจากการเล่นอินเตอร์เน็ต อ่านหนังสือเอ็น โทรศัพท์คุยกับแฟน บลาๆๆๆ ทำแบบนี้จนเป็นนิสัย ก็ไม่ได้เอะใจอะไร เพราะหน้าก็ไม่ได้เป็นอะไร

จนมาถึงเวลาล่วงเลยไปถึงมหาลัย เราขอบตาคล้ำมาก จริงๆตอนแรกมันก็คล้ำเเต่พอลงเบส รองพื้นไปมันก็เนียนไปเลย เเต่ตอนนี้คอลซิลเลอร์ก็ปกปิดได้ไม่เนียนเเล้วค่ะ มันคล้ำจนเป็นแพนด้า ดำมาก จนเป็นฉายา อาจารย์ที่มหาลัยทัก เพื่อนพ่อแม่พี่น้องเกือบทุกคนทัก เเละเป็นเอกลักษณ์ที่ไม่น่าจดจำของจขกทไปแล้ว

เเล้วอีกหลายๆอย่างที่มาจากการนอนดึกค่ะ
หน้าเเก่ สิวขึ้นทั้งๆที่ก็ล้างหน้าสะอาด

จนมันมีอยู่ชั่ววูบนึง ไม่ไหวเเล้วโว้ยย หน้าตาทำไมแก่ โทรมอย่างนี้
พยายามแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนะ ซื้อคอลซิลเลอร์ อายครีม เเต่มันก็เหมือนหลอกตัวเอง ทำได้แค่ปกปิดความโทรม

จนมาค้นพบจากรุ่นพี่คนนึง รุ่นพี่คนนี้อายุ 37 ปีเเล้ว เเต่เราเห็นตัวจริง พูดความจริงเลยว่า ยืนข้างๆเราเเล้วใส่ชุดมหาลัยได้เลยนะ กรีีดดดด หน้าตาผิวพรรณ อายุ 20 ต้นๆๆได้เลยย

เลยไปขอเคล็ดลับจากพี่เขามา ได้ใจความว่า พี่เขาพยายามบังคับตัวเองให้นอนก่อนสี่ทุ่มครึ่งทุกวัน ไม่ว่าจะมีงานอะไรก็ต้องเคลียร์ หรือต้องหาเวลางีบก่อนเเล้วคอยตื่นมาทำต่อให้ได้ พี่เค้าทำแบบนี้ทกวัน!!! พี่เค้าให้ความสำคัญกับการพักผ่อนที่ถูกเวลาเเละเต็มที่มากเลย ถามว่าพี่เขาไปสังสรรค์ดื่มเบียร์บ้างไหม ไปค่ะ เบียร์ก็กินนะเป็นบางโอกาส เเล้วก็ไม่ได้เป็นมังสวิรัติอะไรด้วย

เราก็ถามพี่เเกไปว่า เคล็ดลับที่แค่นี้เองหรอคะ

เค้าก็ยิ้มเเล้วก็บอกว่า แค่นี้จริงๆหรอน้อง ทำให้ได้ก่อนเเล้วค่อยมาว่ากัน

เราก็ฟังเเล้วก็ เออ เอาว่ะ!!! ลองทำดู
ทำซักสองอาทิตย์ เฮ้ย ตาใสขึ้น มันไม่เบลอเลย
ผ่านไปเดือนนึงเท่านั้นเเหละ กรี๊ดดดดดด
แพนด้า กลายเป็นลูกแพนด้าเเล้วฮิฮิ

จนถึงทุกวันนี้พอใจกับครีมวิเศษตัวนี้มากๆๆ
แม้อาจจะไม่เคร่งครัดมาก เเต่ก็พยายาม จะนอนต่ำกว่าห้าทุ่มให้ได้
มันเป็นผลดีระยะยาวจริงๆค่ะ หน้าเราดีขึ้น เด้งขึ้น ไม่โทรม

จริงๆมีประสบการณ์ที่เยอะเเยะเรื่องนอนเร็วของเพื่อนที่เห็นมาแบบโดยตรงเลย เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ ไปอาบน้ำก่อน  ^ ^

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 53 00:12:02

จากคุณ : ดาวในขวดโหล
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 53 22:40:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com