Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แว่นกันแดดใหม่ล่าสุด ต้อนรับวันสงกรานต์ของฉัน  

สวัสดีค่ะทุกคน

ซุ่มดูกระทู้เพื่อนๆ ถอยแว่นกันแดด กันมาหลายกระทู้ แป้งเองเป็นคนที่ใส่แว่นกันแดดเป็นประจำอยู่แล้ว เพื่อป้องกันแสงแดด ถนอมดวงตา และปกปิดใบหน้าอันสวยงาม haha

แวะร้านแว่นที่กำลังลดราคาอยู่ ไปร้านแรก แถวบ้านที่กทม. ลองจนเกือบหมดร้าน ไม่มีอันไหนที่คู่ควร T__T

กลับมาบ้านที่ตจว. เดินเข้าไปถามว่ายังลดราคาอยู่ไหม เพราะไม่เห็นป้ายหน้าร้านว่ามีลดราคา (กลัวจะไม่ลดเหมือนสาขาอื่น อิอิ) น้องพนักงานคนสวย (สวยจริงๆนะคะ) บอกว่ายังลดอยู่ค่ะ 50% ทั้งร้านค่ะ และแถมร่มด้วยค่ะ

เดินดูไปเรื่อยๆ มองหา Rayban ว่ามีรุ่นไหนจะเหมาะกับใบหน้าสวยๆ ของแป้ง (ช่างกล้าพูด) และใส่แล้วจะเท่เหมือนคุณพ่อตอนหนุ่ม ๆ  ลองไปเป็น 10 ไม่มีเลยสักอัน T__T

พอเริ่มหมดหวัง ลองยี่ห้อเดิมที่ใส่มาช้านาน และเหมาะกับหน้าของแป้ง นั่นคือ GUCCI ค่ะ

ลองเสร็จ ยังกล้าไปถามน้องพนักงานขายว่า แว่นรุ่นนี้มีขายนานแล้วใช่ไหมคะ ยังไม่หมดง่ายใช่ไหมคะ เดี๋ยวพี่กลับบ้านไปคิดก่อน แล้วจะกลับมาซื้อ haha

น้องพนักงานขายหุบยิ้มทันที ทำเสียงเศร้าๆ หนูเก็บไว้ให้พี่ก่อนได้ค่ะ พี่ต้องกลับมาซื้อนะคะ

วันนี้ฤกษ์งามยามดี หน้าร้านมีที่จอดรถ เลยได้พาน้อง GUCCI กลับมาบ้านค่ะ

จากคุณ : mywishmylove
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 53 22:04:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com