Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อ alwaysfluke เสริมจมูก  

ปัญหาสำคัญทั่วๆ ไปที่พบในหน้าของคนไทยคือจมูกมีสัน แต่ไม่คมทำให้หน้าดูไม่ชัดเจนมากนัก ส่วนมากก็ไม่มีสันบริเวณระหว่างตาซะด้วย

ผมเองก็คนนึงที่มีปัญหานี้ ด้วยความเป็นผู้ชายก็เสียเปรียบผู้หญิงอีกตรงที่ไม่สามารถใช้การแต่งหน้าเข้าช่วยได้ ก็เหลือการเสริมจมูกเนี้ยแหละครับที่พอจะมีทางช่วย

แต่ด้วยความผมเป็นคนซุ่มซ่ามเห็นคนทำจมูกเบี้ยวมาก็เยอะ เลยอืมใช้วิธีฉีดดีกว่าครับ โดยใช้ Perlane ซึ่งเป็นสาร Hyaluronic acid มาฉีดครับ ว่ากันว่าจะคงรูปอยู่ได้ประมาณ 6 - 8 เดือนครับผม ( ระหว่างนั้นไม่ควรเข้าซาวน่าอบตัว เพราะความร้อนจะทำให้สารสลายเร็วขึ้น )

ก่อนฉีดเจ้า Hyaluronic acid คุณหมอก็ทำการฉีดยาชาให้ก่อนเจ็บเล็กน้อยครับ พอถึงเข็มของ Hyaluronic acid เนี้ยรู้สึกเลยครับว่ามีอะไรไหลผ่านเข้าช่วงสันจมูก

แล้วคุณหมอก็ปั้นๆๆ ให้ได้รูป ส่งกระจกให้ดูว่าชอบไหม โอ้วชอบมากครับ จมูกดูมีโหนกมากขึ้นหน่อย ตรงบริเวณระหว่างตามีสันขึ้น อันนี้ขอเน้นนิดนึงนะครับว่ามีหลายที่มากที่ทำการเสริมจมูกด้วยการฉีดได้ แต่เรื่องของทรงจมูก การวิเคราะห์รูปจมูกให้เข้ากับใบหน้าเราเนี้ย รสนิยมของคุณหมอสำคัญมาก

ศิริรวมฉีดเข้าไปในจมูกผม 1.5cc. ครับผม

ผลตอบรับไม่มีใครรู้เลยว่าทำมา - -" แต่มีคนทักขึ้นมาว่าไปทำอะไรมาหล่อขึ้น ซึ่งเขาพยายามมองก็หากันไม่เจอ พอบอกเออใช่จมูกมันชัดขึ้น

ทำเสร็จแล้วมีแค่รอยเข็มที่ปลายจมูกเหลืออยู่ครับผม จมูกจะรู้สึกตึงๆ ไปประมาณ 3 วันครับหลังจากนั้นก็ปกติ แต่สิ่งที่ต้องระวังนิดนึงคือจมูกเราจะไม่คงรูปเต็มที่เท่าไหร่ในช่วงอาทิตย์แรก อย่าเผลอใส่แว่นประเภทที่กดบริเวณบริเวณจมูกละครับ จะทำให้จมูกเสียรูปได้ ผมเองเนี้ยแหละใส่เจ้าแว่นดูหนัง 3 มิติเข้าไปออกมาจากโรงหนังส่องกระจกงงเลยไมจมูกโด่งแปลกๆ  แต่เสียรูปก็สามารถปั้นเองได้ครับด้วยการบีบจมูกจากสองด้านเท่าๆ กัน ( ต้องใช้ทักษะนิดนึง )

ท้ายสุดสรุป happy มากครับกับการเสริมจมูกด้วยการฉีด ดูไม่เยอะจนคนรู้ แต่สังเกตได้ถึงความเปลี่ยนแปลง

จากคุณ : alwaysfluke
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 53 00:47:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com