Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว..Cleanser และ Make Up Remover สารพัดแบรนด์  

แหะ แหะ..ไม่มีอะไรทำ วันนี้เลยขอมารีวิว Cleanser และ Make Up Remover สารพัดแบรนด์ให้ชมกันค่ะ

มาเริ่มกันที่ระดับเบสิคๆก่อน ที่เคยใช้มาแล้วนะคะ โดย 3 ตัวแรกต่อจากนี้ จะไม่บรรยายอะไรมาก ด้วยสรรพคุณที่รู้กันทั่วทุกตำบลอยู่แล้วว่า มันอยู่ในกลุ่มชั้นหัวกะทิของการชำระล้าง

แต่ที่เจ๋งเด็ด ทั้งห่วยจริง และดีเทพ อยู่ต่อจากสามรายการนี้ค่ะ

Bioderma Sensibio H2O
คะแนนการชำระล้าง: 9/10
คะแนนความชุ่มชื้นหลังล้าง: 6/10
คะแนนรวม: 6/10 (หักแพง หักแพกเกจไม่สวย หักไม่มีกลิ่นหอม และหักหาซื้อยาก)

Cleansing Express
คะแนนการชำระล้าง: 9/10
คะแนนความชุ่มชื้นหลังล้าง: 5//10
คะแนนรวม: 7/10 (หักคะแนนความชุ่มชื้น หักไม่มีกลิ่นหอม และหักแพค เกจไม่สวย)

DHC Deep Cleansing Oil
คะแนนการชำระล้าง: 8.5/10
คะแนนความชุ่มชื้นหลังล้าง: 8/10
คะแนนรวม: 7.5/10 (หักหาซื้อยาก และหักไม่มีกลิ่นหอม)

ต่อไปเข้าสู่สารพันแบรนด์ที่ดิฉันสะสมไว้เพื่อการนี้ค่ะ

Cleansing Milk With Alpine Herbs ของ Clarins

เดิมทีดิฉันไม่เคยใช้แบรนด์นี้มาก่อน รู้แต่ว่าตัวที่เด่นดังประจำแบรนด์คือ พวกผลิตภัณฑ์เพื่อการลดเซลลูไลท์ทั้งหลาย บังเอิญดิฉันมันคนหุ่นรูปขวดโค้ก (แคน) อยู่แล้ว เลยไม่ได้สนใจจะใช้ค่ะ

ครั้งแรกที่เดินเข้าเคาน์เตอร์ Clarins นั้น เพราะจะหาครีมนวดหน้า ซึ่งตามประสาลูกค้าชั้นยอด ที่ไม่เคยยอมให้ BA ผิดหวังและน้อยใจในโชคชะตาว่าอุตส่าห์เดินเข้ามาแล้วเปิดบิลได้แค่ชิ้นเดียว ดิฉันจึงเลือกน้ำมันนวดหน้า (ดีมากๆค่ะ) และ Cleansing Milk ตัวนี้

หลังจากการใช้ ต้องบอกว่า ทั้งที่ดิฉันประทับใจกับตัวน้ำมันนวดหน้าอย่างรุนแรง แต่ตัวนี้กลับสอบตกในความคิดดิฉันค่ะ เพราะต้องอาศัยการล้างถึง 2 เที่ยว แล้วตามด้วยการล้างขั้นตอน 2 อีก 1 ครั้ง ถึงจะรู้สึกว่าเกลี้ยงเกลา

คะแนนการชำระล้าง: 5/10
คะแนนความชุ่มชื้นหลังล้าง: 6.5/10
คะแนนรวม: 5/10

จากคุณ : คนที่คุณไม่จำเป็นต้องรู้ว่าใคร
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 53 11:52:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com