Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++Review Skincares ที่ใช้กับหนังหน้ากระผมครับ++  

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องโต๊ะเครื่องแป้งทุกท่านครับ

ผมเข้ามาห้องนี้ก็นานโขอยู่ เมื่อก่อนก็อ่านอย่างเดียวครับ
หลัง ๆ ก็เริ่มถามบ้างคุยบ้าง แต่ก็ไม่มากครับ

เข้ามาห้องนี้ไม่ค่อยเครียดเหมือนห้องอื่นครับ
เครียดอยู่อย่างเดียวคือไม่มีเงินซื้อของที่เพื่อน ๆ แนะนำนี่สิครับ

เห็นเพื่อน ๆ รีวิวและแนะนำสกินแคร์หลาย ๆ ตัว ถูกบ้างแพงบ้างต่าง ๆ กันไป
ไอ้กระผมก็เป็นคนใจง่าย ใครว่าดีก็พยายามจะซื้อจะหามาลองครับ
(เท่าที่สตางค์ในกระเป๋าจะอำนวยได้นะครับ
กระผมนิยมของดีราคาถูกครับ ข้อแม้คือ ราคาไม่ควรเกิน 500 บาทครับ)
วันนี้เลยขอมารีวิวสกินแคร์ที่ใช้อยู่ ณ ตอนนี้ครับ

ขออธิบายสภาพหนังหน้ากระผมก่อนนะครับ
กระผมเป็นคนหน้ามันมาก สิวตรึมครับ ใครมีทีโซน ยูโซน โอโซน กระผมออลโซนเลยครับ
สิวอักเสบมากกว่า 50 % ของหนังหน้าครับ (ก่อนดูแลหนังหน้าครับ)
รอยสิวก็เต็มหน้าแหละครับ ริ้วรอยก็มีบ้างตามวัยครับ

พอดีมีโอกาสได้อ่านกระทู้ รวมถึงบล็อกของพี่ ๆ น้อง ๆ หลาย ๆ ท่าน
(โดยเฉพาะคุณปูเป้-PuPe_so_Sweet และคุณไตเติ้ล-wisdom of social)
ทำให้ได้เรียนรู้เทคนิคการล้างหน้า การเลือกและการใช้สกินแคร์ ตลอดจนถึงการดูแลผิว
ทำให้สิวลดลงไปมากครับ ริ้วรอยก็ลดลงนิดหน่อย ไว้หน้าใส ๆ จะมารีวิว Before & After ให้ดูนะครับ
วันนี้ขอรีวิวสกินแคร์ไปพลาง ๆ ก่อนครับ

พร้อมแล้วไปกันเลยครับ

ภาพรวมครับ (พอรวมกัน มันดูเยอะ ๆ แฮะ)

จากคุณ : กะหล่ำปลีลวกกินกับขนมจีนน้ำยา
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 23:22:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com