Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to look young เขียนโดยเจ้เองค่ะ วานเพื่อนๆมาช่วยกันเติมข้อต่อๆไปให้ด้วยนะคะ  

1-Protect(ปกป้อง)ผิวด้วยการทาsunscreen, SPF 30 เป็นอย่างตำ่ ทาบริเวณลำคอด้วยนะคะอย่าลืม
2 -Eat     well (Fight Free Radicals )ด้วยการทานผักผลไม้ที่มีSuper Antioxidants เยอะๆหรือจะทานวิตามินเสริมเข้าไปด้วยก็ได้เช่น วิตามินE+C+ Q10 +Omega-3 fatty acidsเป็นต้น วิตามินที่ดีต่อผิวมีอีกมากมายนะคะ เจ้ขอยกมาเฉพาะตัวหลักๆเท่านั้นค่ะ

3-Relax-นอนหลับให้ครบ7-8ชั่วโมง ห้ามเครียด

4-ทาครีมบำรุงต่างๆที่เหมาะกับสภาพผิว

5-Cleanse  ล้างหน้าให้สะอาดก่อนเข้านอน

6-Drink   more  Water ดื่มนำ้สะอาดให้ได้วันละไม่ตำ่กว่า8แก้ว

7-Exercises  

8-ดูแลฟันของคุณให้ขาวเสมอนะคะ ฟันเหลืองก็ทำให้เราดูแก่ได้ค่ะ

สำหรับข้อต่อๆไปใครนึกอะไรได้ก็ช่วยมาต่อให้เจ้หน่อยนะคะ  ตอนนี้เจ้นึกได้แค่นี้ค่ะ  เขียนแบบรีบๆด้วยค่ะ      ช่วงนี้ชีวิตเจ้ยุ่งๆและเครียดๆกะเรื่องครอบครัวอยู่นิดนึงค่ะ
ส่วนรายละเอียดปีกย่อยเจ้จะเข้ามาเขียนอีกครั้งนึงค่ะ  ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะคะ

จากคุณ : ชอบดื่มwineค่ะ
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 10:26:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com