Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++กระทู้โหวตค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ อยากรู้ว่าอะไรคือ สิ่งที่บอกว่าคุณสวยขึ้น ???+++++++++++++++++++  

1. มีสามี (อ้าว!! อย่างนี้คนไม่มีสามีก็ไม่สวยสิ ไม่จริ๊ง!! )
2. มีแฟน (ชิส์ คนไม่มีแฟนก็สวยเยอะแยะไป)
3. มีคนมาจีบ (แต่ข้อสอบ O-net บอกว่า เพราะเที่ยวกลางคืนไม่ใช่เหรอค่ะ ถ้าเคยอ่านคำถามน้องนก)
4. เอารูปมาโชว์ไว้ที่กระทู้ แล้วมีคนมาชมว่าสวย (เอ?? ชมกันตามมารยาทหรือเปล่า ?? )
5. เพื่อน ญาติ คนใกล้ชิด ชมว่าสวยขึ้น
6. เพื่อน หรือ คนที่ทำงานด้วยกัน หรือคนรู้จัก แต่ไม่สนิทมาก ชมว่าคุณสวยขึ้น
7. ประกวดได้รางวัล (จะธิดาส้มเขียวหวาน ลำไย ลิ้นจี่ ก็ว่ากันไป เอ บ้านนอกไปหรือเปล่าเนี่ย ?? )
8. อื่นๆ (กรุณาเขียนอธิบายด้วยค่ะ )

มายด์เกิดอารมณ์สงสัยว่า  

ที่พยายามแต่งตัว แต่งหน้า ทาครีม  สรรหาสิ่งสารพัดมาประโคม

สิ่งที่ทำไปเพื่อ  อยากสวย  แต่อะไรเป็นดัชนีชี้วัดว่า "คุณสวยขึ้น??"

เลยอยากให้พี่ๆ น้องๆ สาวๆ หนุ่มๆ ในห้องแป้งมาช่วยโหวต และแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมหน่อยค่ะ

จะทิ้งกระทู้ไว้หนึ่งอาทิตย์ แล้วมาดูผลโหวตกันนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่แวะมาโหวตค่ะ

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้แจกกิ๊ฟเป็นการขอบคุณนะคะ  เพราะเจ้าของกระทู้ใช้กิ๊ฟเปลืองมาก  ไม่เหลือแจกแล้วนะจ๊ะ

แวะมาเพิ่มเติมคำค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 53 09:05:16

จากคุณ : คนไม่สวยอยากเล่า
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 53 08:39:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com