Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคนเป็นสิว อยากให้อดทนแล้วสักวันจะเจอทางออกค่ะ  

ปกติชอบเข้ามาอ่านเก็บข้อมูลค่ะ แต่วันนี้อยากแบ่งปันให้เพื่อนๆ ที่เป็นสิวให้มีกำลังใจในการรักษานะ

เมื่อก่อนเพื่อนเรา(เคย)บอกว่าเราหน้าใส ไอ้เราก็บ้าลองนู่น นี่ไม่เลิก ได้เรื่องค่ะ หน้าแหก สิวขึ้นเต็มหน้า ต้องไปหาหมอรักษากว่าจะหาย หน้าลายเป็นตุ๊กแกเลย

ใครเจอก็ทักให้เสียเซลฟ์ แฟนก็ทัก ว่าไปทำอะไรมา แม่ยังทัก ว่าแฟนเป็นผู้ชายหน้าใสกว่าเราอีกนะ นั่นเอาเข้าไป จนเรามาหาข้อมูลในนี้ ก็ลองนู่นนี่ไปเรื่อยๆ

สุดท้ายมาจบลงที่
1. เช็ดเครื่องสำอางค์ด้วย Cleansing Express อันนี้เพื่อนๆ ห้องแป้งรู้จักกันดี
2. ล้างหน้าด้วย Dr.สมชาย ขวดปั๊มสีแดง
3. ล้างหน้าอีกรอบด้วย Cetaphil
4. BHA ป้าพอลล่า (รักป้ามากค่ะ) สิวอุดตันหาย หน้าเรียบ รู้สึกดีจริงๆ
5. Effaclar K ตัวนี้เป็นฟลูอิดค่ะ ใช้แทนมอยส์เจอร์ได้เลย

ตอนนี้เราใช้แค่นี้ไปก่อน เพราะไม่กล้าลองอะไรมาก รอให้สิวหายสนิท หน้าแข็งแรงดีถึงจะลองพวกลดริ้วรอยต่างๆ เพราะอายุก็จะเข้าเลขสามในอีกไม่กี่เดือนนี้แล้ว

แต่ตอนนี้เราก็เหลือรอยสิวไว้เต็มหน้า ต้องค่อยๆ รักษากันไปค่ะ แค่สิวหายนี่ก็แทบจะปิดซอยเลี้ยงกันแล้ว อยากให้เพื่อนๆ ที่เป็นสิวใจเย็นๆ นะคะ ค่อยรักษาไป สำหรับเราดีใจที่ไม่ต้องไปหาหมออีกแล้ว เพราะไปแต่ละทีก็กระเป๋าฉีกเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ

จากคุณ : dkhct
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 53 14:53:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com