Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Karajinan :: Review รองพื้นและคอนซีลเลอร์ในกรุน้อยๆ  

สวัสดีค่ะสาวชาวห้องแป้ง วันนี้มาคลายเครียดคลายร้อนกันดีกว่ากับการเปิดกรุ เอารองพื้นออกมารีวิวกันค่ะ อาจจะไม่ได้มากมายอะไร ก็ขอฝากเอาไว้เผื่อเป็นประโยชน์กับสาวๆที่จะซื้อรองพื้นไปตุนไว้ในกรุกันนะค๊า

มาที่ตัวแรกเลยค่ะ สำหรับสาวๆรับปริญญา หรือต้องการความติดทนทั้งวัน ต้องตัวนี้เลยค่ะ REVLON Color Stay Spf 6 รองพื้นตัวนี้มีสาวๆหลายคนบ่นว่าใช้แล้วหมองค่ะ ที่จริง หมองเพราะรองพื้นตัวนี้ผลิตมาสำหรับผิวของสาวฝรั่ง ผิวขาวอมชมพูนี่เอง เวลาเค้าทา สีรองพื้นก็จะเหมาะกับผิวเค้าค่ะ ส่วนคนเอเชียอย่างพวกเรา ผิวจะเป็นสีขาวอมเหลือง เวลาไปใช้กับรองพื้นสำหรับสีผิวขาวอมชมพู จะทำให้ทาแล้วหน้าดูเทาๆ หมองๆได้ค่ะ แต่แก้ไขได้ไม่ยากเลย ลองผสม เนื้อรองพื้นนี้กับรองพื้นที่เหมาะกับสีของเฉดผิวคนเอเชียอย่างเช่น Kma ในอัตราส่วน 1 : 2 ค่ะจะทำให้คุณสมบัติของความทนในเรฟรอนก็ยังอยู่แล้วก็เข้ากับเฉดสีผิวของพวกเราด้วย เพียงแต่นี้ปัญหาของรองพื้นตัวนี้ก็หมดไป ลองเอาทริกดีๆนี้ไปใช้กันนะค่ะสาวๆ ลืมบอกไปว่า ถ้าผิวไม่ได้ดำมากแนะนำเบอร์ 03 เลยค่ะ สูงกว่านี้จะหมองอย่างแรงเลย

คะแนน :8/10 หักตรงที่ ต้องรีบเกลี่ยถ้าปล่อยไปแล้วมาเกลี่ยจะเป็นคราบอย่างแรง

ข้อควรระวัง : อย่าริได้ใช้คู่กับเบสคิสเป็นอันขาด เพราะรองพื้นตัวนี้คุมมันในตัวอยู่แล้ว ใช้แล้วถ้าคนหน้าไม่มันเว่อมากๆแบบหน้าถูกเคลือบน้ำมันตลอดเวลาจริงๆ ก็จะทำให้เป็นคราบได้ค่ะ แนนทดลองมาแล้ว เป็นคราบจริงๆ

จะซื้ออีกมั้ย : ซื้อแน่นอน เพราะติดทนชนะเลิศ

จากคุณ : KaraJiNannaN
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 53 16:29:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com