Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ ที่ม้วนผมขนาดใหญ่ แต่ทำไมลอนผม ถึงคลายเร็วแบบนี้ล่ะค่ะ รบกวนช่วยทีค่ะ.... ~  

คือ ตอนแรกกะไว้ว่าจะซื้อ เบบี้ลิส แต่ไปๆมาๆ มีแต่ ขนาด 32 mm

คือเราอยากได้ลอนที่ใหญ่ๆ สวยๆอะค่ะ อยากได้สัก 36 หรือ 38
แต่มันไม่มีแล้ว เดินไปเดินมา ไปเจอของยี่ห้อหนึ่ง ทำด้วยทัวมาลีน

ขนาดใหญ่ 38 mm ราคาก็พอๆกับเบบี้ลิส เจ้าของร้านเชียร์ว่าตัวนี้ดี
ไม่ทำให้ผมเสีย แล้วก็ลอนใหญ่ด้วย

เลยหลวมตัวซื้อมาค่ะ พอกลับมาทำโอว์ ลอนสวยงามมากๆ
สวยมากๆเลยอะค่ะ พอใจมากๆ แต่พอผ่านไป 30 นาที

ผมเกือบตรงทั้งหมด ผ่านไป 2 ชม. ผมกลับมาตรงเหมือนเดิม
ผมเราไม่เคยผ่านการยืดมานะค่ะ ปกติใช้ีที่ทำอันเก่าก็ อยู่เป็นลอน
แต่แค่ขนาดมัน 25 mm เท่านั้นนะค่ะ จากนั้น เราเลยพยายาม

ทั้งมูสก่อนม้วน หลังม้วน สเปรย์ฝุ่น ทุกๆอย่างที่พี่ๆ เพื่อนๆ โต๊ะเครื่องแป้งบอก
แต่แล้ว มันก็เหมือนเดิมค่ะ ผ่านไป 3 ชม. ลอนคลายอย่างรวดเร็ว

มีวิธีแก้บ้างไหมค่ะ เสียดายอะค่ะ ทำออกมาสวยมากแต่คลายเร็วมากๆ
เสียดายจังค่ะ เห็นบอกว่า ถ้าลอนใหญ่มาก ผมก็จะคลายเร็ว สงสัยจะจริง

ถ้าไม่มีทางอื่นแล้ว จะได้ไปซื้อ เบบี้ลิส 32 mm มาค่ะ
32 mm ใช้ดีไหมค่ะ ลอนอยู่นานไหม 32 กับ 38 มันจะต่างกันเยอะไหมค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : ติวานนท์
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 00:30:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com