Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำการบำรุงผิวหน้าค่ะ (กรุณาทำใจก่อนเข้าดู)  

... สวัสดีชาวโต๊ะเครื่องแป้งค่ะ วันนี้หวึ่งมีเรื่องจะมาขอคำแนะนำค่ะ  ตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วหวึ่งไม่เคยคิดที่จะซื้อครีมมาทาบำรุงหน้าของตัวเองแบบจริงๆจังๆเลย เรียกได้ว่าใช้น้อยครั้งมากคือถ้าหมดแล้วก็ไม่ซื้อมาเพิ่ม ถ้าอยู่บ้านตัวเองเห็นครีมของแม่ก็แอบหยิบมาใช้บ้าง แต่พอกลับหอก็ไม่ได้ใช้เพราะไม่มี......... คำถามคือ

.......... สภาพผิวหน้าแบบนี้ ........

1.   ต้องใช้ครีมบำรุงตัวไหนคะ
  2.   มีขั้นตอนการบำรุงอย่างไร
  3.   ต้องใช้แป้งพัฟเบอร์อะไรคะ
  4.   ต้องใช้รองพื้นแบบไหน

สุดท้ายใครมีคำแนะนำอะไรใส่มาไม่ต้องยั้งเลยนะคะ เพราะว่าหวึ่งไม่รู้เรื่องอะไรเลยจริงๆค่ะ (เป็นผู้หญิงมาได้ไงเนี๊ย) และที่สำคัญขอแบบราคานักศึกษานะคะ ตอนนี้มีงบ 1,000 บาทค่ะ ^_^

รูปที่ 1  ยังไม่ได้ล้างหน้า แหะๆๆ ถ่ายในห้องนอน
  รูปที่ 2  ล้างหน้าเรียบร้อย ถ่ายกลางแจ้งค่ะ
................. ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ .................

จากคุณ : ข้าวมันไก่พิเศษสอง
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 53 21:00:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com