Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้ดีจึงบอกต่อค่ะ แก้ปัญหาเรื่องกลิ่นกาย  

เมื่อประมาณเดือนที่แล้วมีคนมารีวิวสบู่มะรุมไว้ ว่าช่วยแก้ปัญหาเรื่องกลิ่นตัวได้ชะงัดดีแล

เราก็เลยไปลองหาซื้อแถวร้านค้าแถวบ้านก็ไม่มี เจอมาดามเฮงก็เคยใช้แล้ว แต่ไม่ช่วยเรื่องกลิ่นตัวเลย+บวกผิวแห้งมากๆ

พลันสายตาเหลือบไปเห็นสบู่อีกยี่ห้อหนึ่ง มันคือสบู่สมุนไพรกลั่น ยี่ห้อรอว์ร่า ก้อนละ 27 บาท อยู่แบบโบราณๆ แพ็กเกจก็ธรรมดามาก ก็เลยลองซื้อมาใช้ดูซะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว อย่างมากก็จะได้รู้ว่า มันสยบกลิ่นเราไม่ได้ จะได้หาทางอื่นแก้กันต่อไป

แต่พอใช้ไปสัก1-2วันเท่านั้นแหละค่ะ เห็นผลเลย ไม่มีกลิ่นตัวมากวนใจอีกเลย มีแค่กลิ่นเหงื่อที่ออก แต่ไม่ใช่กลิ่นตัวแน่ๆ จากที่เคยมีกลิ่นตัวแรงๆ ไม่มีเลยค่ะ มหัศจรรย์มาก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่ออ่ะค่ะ ว่ามันจะเป็นไปได้ คิดว่าชีวิตนี้ต้องไปทำเลเซอร์อย่างเดียวจึงจะหาย ดมจนจมูกชนจั๊กกะแร้แล้วยังไม่ได้กลิ่นเลย หลงรักเลยค่ะ ว่าจะไปซื้อมาตุนเพราะกลัวขาดตลาด

ลิงก์นี้จากเว็บจีบันที่กล่าวถึงสบู่ตัวนี้ค่ะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=11696

ป.ล.ไม่ได้เป็นหน้าม้ามาเชียร์สินค้าแต่อย่างใดนะค่ะ แค่อยากแชร์ให้เพื่อนๆที่มีปัญหาเดียวกันได้รับรู้ เพราะเข้าใจความรู้สึกว่าเป็นยังไงค่ะ จะได้มีความมั่นใจมากขึ้น สวยด้วยแล้วตัวหอมด้วยค่ะ

จากคุณ : นินทาชั้นอยู่ ชั้นรู้นะ
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 16:01:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com