Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทาแป้งไม่ติดหน้า (แป้งฝุ่น) >>>> แนะนำหน่อยคะ  

ปกติใช้แป้งฝุ่น เพราะ บางเบา ไม่หนักหน้า เป็นคนไม่แต่งหน้าเยอะ
ไม่ใช้รองพื้น BB ใดๆ เบสมีบ้างบางครั้ง ปกติใช้ครีมไข่มุกคังเซนคะ
แล้วทาทับด้วยแป้งฝุ่น แค่น้ก็ออกบ้านได้ หน้าเราไม่ค่อยมีปัญหามาก
และไม่ต้องการใช้ รองพื้น เพราะป็นสิวง่ายมากๆ

ประเด็นคือ อยากเปลี่ยนแป้งฝุ่น ตอนนี้ใช้ Loose Powder ของ OP  
เบอร์ 1 Pristine Ivory  เบอร์ขาวสุด  เข้ากับสีผิวดีคะ ใช้มา 5ปีแล้ว
ช่วงหลังมา รู้สึกทาแป้งไม่ค่อยติดเลย  ผิวแห้งขึ้น
หรือว่าเราผิวเริ่มแก่ลง ทาแป้งไม่ติด หรือ ยี่ห้อOP มันจะเบสิกไปสำหรับ อายุและวัยของเรา
แบบว่าเอาไม่อยู่

อยากเปลี่ยน เอายี่ห้ออะไรดีคะ เท่าที่เห็นชาวห้องแป้ง นิยมกัน คือ LM
ถ้าเราสนใจ LM ควรเลือกสีอะไรดี เอาแบบใกล้เคียงของเก่าคะ  

หรือมียี่ห้อไหนอีก ที่อยากจะแนะนำ แล้ว Lunasol ละคะ เป็นยังไง
ขอแบบราคาพันกว่า ไม่เกิน สองพัน

ขอบคุณอย่างสูงคะ

จากคุณ : คาร่าลิลลี่
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 53 17:04:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com