Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากหน้าขาวใสเนียนต้องใช้อะไรบ้างครับ (ไม่มีความรู้เรื่องการดูแลใบหน้าเลยครับ รบกวนด้วยครับบบ)  

อยากขาวใสเนียนครับ

คือผมเป็นคนผิวขาวกว่าปกตินิดหน่อยอยู่แล้วครับเพราะเป็นคนจีน
หน้าก็มีรอยคล้ำๆจากสิวเล็กน้อยตรงใกล้ๆจอน+คางที่อื่นไม่มีเลยครับ

ปกติไม่เคยทาครีมหรือใช้ toner เพื่อดูแลผิวหน้าเลย ใช้แต่โฟมล้างหน้าอย่างเดียวครับ

อยากทราบว่าผมต้องไปหา clinic ที่เค้ารักษาสิวมั้ยครับ เคยเดินผ่านเห็นแบบมีหน้าขาวใส อะไรด้วย

หรือไม่ต้องไป clinic แต่ซื้อของมาใช้เอง
ผมต้องใช้อะไรบ้างครับ ครีม, toner, mask, sun screen หรือ อะไรยังไง ยี่ห้ออะไรมาทาบ้าง
เพื่อให้หน้าดูขาวใสเนียนสุขภาพดี เห็นแล้ววิ๊งๆเปล่ง ออร่า บ้างครับ ฮ่าๆ
(ลืมบอกว่าปกติหน้าค่อนข้างมันนิดนึงครับ)
(ขอแบบไม่แพงมาก กลางๆก็พอนะครับ)

ขอบคุณมากๆนะครับ :)

จากคุณ : till5am
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 05:48:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com