Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คอนซีลเลอร์ดินสอพอง.. ของเค้าดีจริง!  

ปีที่แล้วเรียนวิชา Public Speaking
อาจารย์เคยให้ทริคตอนสอนเรื่องเมคอัพว่า.. ใช้ดินสอพองแทนคอนซีลเลอร์ได้!!!

(เดี๋ยวก่อนนะ? เมคอัพมันเกี่ยวอะไรกับการพูดในที่ชุมนุมชน??? แหม ก็ต้องทำให้ผู้พูดดูดี ให้ผู้ฟังมองได้อย่างสบายใจไงคะ อย่างท่านนายกก็ยังต้องแต่งหน้าก่อนขึ้นปราศรัยเลย)

เอ้า.. ต่อ..
เราก็เก็บความอยากลองไว้ตลอดมา
แต่หาดินสอพองไม่ได้

เมื่อวานเดินไปเดินมา เจอแผงขายของประทินผิวไทยๆอยู่ข้างถนน
ดินสอพอง!! เจอแย้ว!!!
แล้วก็นึกถึงห้องแป้ง..
ดินสอพองนี่มันสะตุไม่สะตุหว่า???
เอาน่ะ หน้าเราน่าจะทนได้ เลยลองซื้อดู

เช้านี้ลองใช้ดูวันแรก มันแห้งๆ ลองเอาจุ่มน้ำแล้วเอามาปาดใต้ตา กว่าจะออกจากห้องน้ำมาหน้ากระจกโต๊ะแป้ง มันแห้งแล้วแฮะ? งั้นเปลี่ยนนโยบาย ไปแต่งในห้องน้ำเลยละกัน ก็ใส่น้ำไปทาไป (ยังใช้ดินสอพองไม่ค่อยเป็น ใครมีเทคนิคช่วยสอนด้วยนะคะ) พอแห้งก็รองน้ำก๊อกเพิ่ม แต่พอวอกก็ไม่ยาก ใช้นิ้วแตะน้ำมาเกลี่ยๆบนหน้า

เออ ผิวเราขนาดนี้ ดินสอพองมันเบลนได้ทุกสีผิวจริงๆแฮะ? ตอนนี้มาถึงที่ฝึกงานแล้วค่ะ ใต้ตารู้สึกนุ่มเนียนเย็นๆ ไม่เหนียวเหนอะแบบคอนยี่ห้อต่างๆ โอวว ปลื้มมากค่ะ (ป.ล. ได้คอนสามหลุมโอพี กับคอนกล้วยมา ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย....)

เพื่อนๆ พี่ๆ เซียนๆแต่งหน้าที่เกลี่ยคอนฯเป็น ลองเกลี่ยดินสอพองดูแล้วเล่าให้หนูฟังบ้างนะคะ หนูว่ามันสบายกว่าคอนเหนียวๆจริงๆนะ!!!

ป.ล. เพิ่งสมัครสมาชิกพันทิปได้เมื่อวาน นี่เป็นกระทู้แรกในห้องแป้งของหนู!!!

*แก้ไข มาย้ำว่าหนูลองใช้เป็นคอนกลบแพนด้านะคะ ไม่ใช่คอนกลบรอยตามหน้า (เออ.. แต่ก็น่าคิดนะ!!! เอาไว้หนูหัดเกลี่ยเจ้าดินสอพองเป็นก่อน เดี๋ยวจะมีโปรเจคทดลองคอนซีลเลอร์แทนแป้งผสมรองพื้นดู!!!)

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 53 09:51:20

จากคุณ : Princess Priscilla
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 53 08:30:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com