Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุดยอดค่ะคุณพงษ์พัฒน์  

[เนื้อความ]

"พ่อเป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่ .. ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคน ผมเกิดมาบ้านหลังนี้ก็สวยงามมากแล้ว สวยงามและอบอุ่น แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้บรรพบุรุษ ของพ่อ เสียเหงื่อ .. เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลกกว่าจะได้บ้านหลังนี้มา จน มาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน และดูแลความสุขของทุกๆ คนในบ้าน

ถ้ามีใครสักคนโกรธใครมาก็ไม่รู้ - ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่ รู้ และพาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน ผมจะเดินไปบอกคนๆนั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อเพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ ผมรักในหลวงครับและ ผมเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี่รักในหลวงเหมือนกัน
พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้กับพระเจ้าแผ่นดิน"

เข้ามาแก้ไขคำผิดค่ะ ขอบคุณคุณ blue caramel มากๆค่ะ แก้ไข คำว่า ศีรษะ เรียบร้อยแล้วค่ะ

ปล. ขอบคุณทุกท่านสำหรับกิ๊ฟนะคะ จริงๆแล้วอยากให้กิ๊ฟแด่คุณพงษ์พัฒน์ค่ะ (จริงๆแล้วเมื่อคืนพอดูจบก็รีบมาตั้งกระทู้ ลืมปล.ด้านท้ายว่า ไม่ต้องให้กิ๊ฟ เพราะดิฉันตั้งใจนำมาให้อ่านกัน เพราะตื้นตันมากๆค่ะ ฟังไปก็น้ำตาไหลไป จนอดที่มาตั้งกระทู้ไม่ได้ค่ะ)

flower

ดิฉันรักในหลวงและจะต่อสู้เพื่อในหลวงค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 53 19:41:22

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 53 21:11:37

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 53 20:31:11

จากคุณ : มนเกรซ
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 53 20:29:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com