Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<กระทู้นี้ขอเล่า>> แบ่งปันเรื่องของสีผม สำหรับน้องเฟรชชี่ ที่จะได้ทำสีซะทีจ้าาาา  

ช่วงนี้ น้องๆเฟรชชี่บางคนก็คงมีที่เรียนกันแล้ว บางคนรอผลอยู่หรืออะไรก็ตาม เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ

วันนี้สังเกตว่า กระทู้ช่วงนี้ถามสีผมเยอะ เข้าใจเลยว่า เข้ามหาลัยได้ ในที่สุด ช้นก็ทำสีผมได้แล้ว!!! เป็นยังไง เพราะเราก็ผ่านมาแล้ว
อ๊ะ อย่าเพิ่งคิดว่าเราแก่น๊า ปีสองเอง อิอิ

เห็นอย่างนี้เลยขอมาแชร์ประสบการณ์เรื่องเกี่ยวกับผมดีกว่า ………………………….

ผมคนเราเนี่ย ต่างคนก็ต่างสภาพกัน บางที มองเฉยๆ ดูเหมือนๆกัน แต่จับแล้ว คนนึงแห้ง อีกคนนึงอาจจะไม่แห้ง เป็นต้น อยากให้ลองดูสภาพผมตัวเองกันดีๆก่อนจะทำอะไรกับมัน
อันนี้คือเราใช้วิธีของเราเองนะ ไม่ได้มีอะไรมาfix ว่า จับแล้วผมลักษณะแบบนี้ เรียกว่าผมแห้ง หรืออะไรยังไง

ของเรา ขอเล่าหน่อยละกันจ้ะ

ช่วงมอต้น :: ไว้ผมสั้นติ่งหู ไม่ได้ทำอะไรเลย มีซอยๆนิดหน่อย ข้างหน้านิดนึงตามประสาเด็กเกลียดกฎระเบียบ ช่วงนั้นการยืดผมยังไม่เป็นที่นิยม และราคายังค่อนข้างสูงอยู่ แถมที่หนีบผมก็ยังไม่นิยมเช่นกัน เพื่อนเราเลยจัดให้เราเป็นคนที่ผมสวย เพราะ เราเป็นคนผมตรงธรรมชาติ ไม่ได้ทำอะไรก็ตรงแล้ว และผมเราไม่ได้ดำสนิท คือในร่มก็ดูดำแหละ ไม่ก็น้ำตาลเข้มมากๆ แต่พอออกแดด จะออกน้ำตาลชัดเจน เป็นที่มาของการเข้าห้องปกครองครั้งแรกในชีวิต เพราะอาจารย์คิดว่าเราทำสีมา

มอปลาย :: เริ่มไว้ผมยาวได้ มอสี่เทอมแรกยังสั้นๆอยู่ มัดได้เป็นกระจุกแบบ พองๆ ตลกมาก พอเริ่มยาว เราก็สไลด์เล็กน้อยให้มันไล่ระดับนิดนึง เพื่อนเราเริ่มไปยืดผมกันละๆ เพราะราคาเริ่มลง มันเริ่มเป็นที่นิยม ร้านรับทำเยอะมากกกกกกกกกก แถวสี่แยกบ้านแขกเห็นชัดสุด 555 เวลากลับบ้านผ่านนี่แบบ นั่งนับ อุ้ย ร้านนี้มีเพิ่มอีกละ 555555555

จากคุณ : mmzmay
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 15:22:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com