Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผู้ชายรักษาหน้ายังไงดีครับ(ขอวิธีและคำปรึกษา)  

สวัสดีครับทุกคนผมอยากจะมาขอคำแนะนำการดูแลหน้า ของผู้ชายที่ครับ
คือผมเองเป็นคน หน้ามันอะครับ ล้างหน้าตอนเช้าอยู่ไปสักพักก็ัมันอีกแระ
เลยแบบว่าไม่ค่อยจะสนใจเท่าไหร่

พอมาตอนนี้เริ่มโตขึ้นต้องเจอผู้คนเยอะขึ้น เลยเริ่มที่จะเป็นมือใหม่สนใจดุแลรัษาใบหน้าตัวเองมากยิ่งขึ้น ตอนนี้ใบหน้าของผมไม่มีสิว แต่มีรอยจากสิวและหลุมที่เกิดจากการแกะสิว(เมื่อสมัยม.ปลาย ปัจจุบันขึ้นปี3แล้ว)แถม้วยรูขุมขนกว้างเพราะเมื่อตอนเด็กชอบอาบน้ำร้อนมันเลยส่งผลมาถึงตอนนี้ T-T มาคิดตอนนี้ก็สายไปซ่ะแล้ว

เลยจะขอคำแนะนำว่าผมควรจะรักษาใบหน้ายังไงให้กลับมาใสสะอาด รูขุมขนเล็กลงและเรียบเนียบ ขอคำแนะนำจากพี่ๆทีครับว่าควรเริ่มยังไงก่อนดี

และขอวิธีบำรุงหน้าด้วยครับว่าวันนึง ตอนเช้าควรจะทาครีมบำรุงอะไรบ้าง และก่อนนอนควรทาครีมอะไรบ้าง
ปล.ถ้าผมมาคิดที่จะดูแลหน้าตัวเองในตอนนี้มันคงยังไม่ช้าเกินไปใช่ไหมอะครับ ยังไงรบกวนพี่ๆ ให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 53 20:26:16

จากคุณ : Riva
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 53 20:23:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com