Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>> How to <<<< แต่งหน้าให้ตาโตๆ & เปลี่ยนลุกค์ตัวเองง่ายนิดเดียวด้วยทรงผมเก๋ๆ  

สวัสดีจ้าสาวๆทุกคน ทำฮาวทุมานาน แต่ไม่เคยเอามาโพสที่นี่สักกะที555
วันนี้ขอเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ห้องแป้งด้วยคนนะคะ อิ อิ
พี่ฝ้ายจะมาสอนวิธีแต่งหน้าให้ดูตาโตๆกันค่ะ
มีทริกเล็กน้อย กับวิธีติดขนตาปลอมให้ดูตาโตๆมาฝากกันด้วย

How to ครั้งนี้ พี่ฝ้ายแค่เมคอัพครั้งเดียว
แต่ก็สามารถที่จะเปลี่ยนลุกค์ตัวเองให้ดูหลากหลายได้ด้วยทรงผมต่างๆค่ะ
แต่ว่า....รอบนี้ยังไม่มีวิธีทำผมเป็น How to ให้ดูนะจ๊ะ
ไม่สามารถจริงๆค่ะ ถ่ายรูปเองไม่ได้เลย
เพราะมือทั้ง2ก็ต้องจับทั้งลอนม้วนผมและหวียีผมค่ะ
คงต้องรอให้คุณพี่สาวว่างๆก่อน แล้วจะจับมานั่งถ่ายรูป
สอนวิธีทำผมให้ดูกันเป็น How to นะจ๊ะ
งั้นคราวนี้ ไปดู How to การแต่งหน้าง่ายๆ แบบฉบับพี่ฝ้ายกันเลยจ้า

ปล.รูปดูจากซ้ายไปขวานะคะ

เริ่มด้วยรูป Before & After จ้า
** หน้าสิวขึ้นเยอะมากกก ตั้งแต่ช่วงสงกรานต์แล้วค่ะไม่หายสักที
เป็นหายๆทิ้งรอยดำไว้เยอะทีเดียว

จากคุณ : Puyfai Makeup
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 06:47:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com