Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: ----- ทำตัวเหมือนลดน้ำหนักตลอด แต่น้ำหนักก็ไม่ลง ---- ::  

อันเนื่องมาจากน้ำหนักขึ้นมา 3 โล หน้าบวม เป็นคนขึ้นง่ายลงยาก

ช่วงแรกไม่กินข้าวเย็น หลัง 4 โมงเย็น บางวันก็ 6 โมงเย็นค่ะ
น้ำหนักลงไป โลครึ่ง ภายในเวลา 3 เดือน
แต่พอเปิดเทอม ก็กลับมากินข้าวเย็นเพราะว่าช่วงกลางวันหาเวลากินไม่ได้
ติดเรียน ทำงานส่งอาจารย์ทั้งวัน ช่วงเวลากินเลยเปลี่ยนไปค่ะ
แล้วก็กลับมาชั่งน้ำหนัก กลับมาเท่าเดิม แล้วก็เริ่มรู้สึกแย่

กลับมาอดข้าวเย็นใหม่ บางวันกินน้ำเต้าหู้น้ำตาลน้อย บางวันกินตำผลไม้
ส่วนใหญ่จะตำผลไม้ค่ะ เกาเหลาบ้าง จนมาถึงปิดเทอม
เราก็ยังคงงดข้าวเย็นต่อไป เป็นคนไม่กล้าชั่งน้ำหนัก เพราชั่งทีไรจิตตกทุกที - -
แล้วก็จริงๆด้วยค่ะ มันทำให้เราจิตตกจริงๆ น้ำหนักเพิ่มมาโลนึง

โอ่แม้เจ้า อะไรกัน ต้องจริงจังแล้วล่ะ เพื่อนก็ให้สูตรมา
เราก็ไปวิ่งตอนเช้าประมาณ ครึ่งชม. แล้วก็งดข้าวค่ะ งดพวกแป้ง กินแต่กับข้าว
บางทีก็เกาเหลา ตอนเช้าบางวันก็โยเกิร์ต ทำมาประมาณเดือนนึงแล้ว
ตอนเย็นก็บริหารช่วงขา เพราะเป็นคนขาใหญ่ วันๆแทบไม่ได้กินอะไร
ที่บ้านก็บอกว่ากินบ้าง วันๆไม่ได้กินอะไรเลย คือน้ำหนักก็ยังไม่ลงค่ะ
เซ็งมากๆ พวกขนมคบเคี้ยวไม่ได้แตะมานานแล้ว น้ำอัดลมก็ไม่ได้กินมานาน
มากแล้วค่ะ แต่มันก็ไม่ลงสักที ไม่ลงแต่เหมือนมันจะขึ้นด้วยค่ะ แย่จริงๆ

หน้าบวม -*- บ้านเราเป็นคนโครงสร้างใหญ่ค่ะ เราก็เลยกระดูกใหญ่
ก็เข้าใจนะคะว่ามันเป็นส่วนหนึ่ง แต่ว่าไอที่เพิ่มมานี่อะไรกัน
ไม่ขออะไรมาก ขอเท่าเดิม สัก 3 โล (แต่ใจจริงอยากสัก 5 โล ฮ่าๆ)
โลเดียวยังให้กันไม่ได้เลย
เลยเซ็งมากๆค่ะ ควรทำไงดีคะ จะเปิดเทอมแล้ว นี่ก็ว่าจะทำต่อไป
ไม่กินแป้ง ไม่กินข้าวเย็น ไม่รู้จะช่วยไม๊ แต่ว่าก็แอบกินไอติมบ้างนะคะ
ฮ่าๆๆ เพราะว่าเป็นพวกชอบกินไอติมมากๆ
เปิดเทอมกลัวน้ำหนักขึ้นจริงๆเลย

แนะนำด้วยนะคะ อ่อแล้วอยากถามเรื่องผลไม้น่ะค่ะว่า ตอนเย็นกินผลไม้
จะกินเป็นพวกอะไรดี ชมพู่นี่อ้วนไม๊คะ แล้วน้ำเต้าหูอ้วนไม๊คะ น้ำผลไม้ด้วย
พวกร้านน้ำปั่นทั่วไปอ่ะค่ะ อยากรู้น่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

ปล. ตอนนี้สูง150 หนัก50 ค่ะ อ้วนไม๊คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ น้ำหนักไม่ลง - - มันช่างรู้สึกแย่จริงๆ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 53 16:17:30

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 53 16:16:49

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 53 16:13:43

จากคุณ : HaMuay
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 53 16:02:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com